Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Về chứng từ sổ sách kế toán

Chào cà nhà !
    Em mới được nhận làm kế toán của 1 cty be bé, Cty này kê khai thuế đầy đủ, BCTC đầy đủ. Nhưng không có 1 cuốn sổ : Nhật Ký Chung, Sổ Cái...gì hết. Chỉ lưu hồ sơ trên File Excel thôi ....Như vậy bây giờ em phải làm thế nào cho hợp lý hóa.

Em sợ cơ quan thuế xuống kiểm tra !
    Anh chị hướng dẫn em cách làm mấy cuốn sổ đó, mình đăng ký ở đâu ? Và Bắt đầu ghi từ bao giờ ? Những cuốn sổ nào bắt buộc có !

Ðề: Về chứng từ sổ sách kế toán

Trích dẫn Gửi bởi giangcute
    Chào cà nhà !
    Em mới được nhận làm kế toán của 1 cty be bé, Cty này kê khai thuế đầy đủ, BCTC đầy đủ. Nhưng không có 1 cuốn sổ : Nhật Ký Chung, Sổ Cái...gì hết. Chỉ lưu hồ sơ trên File Excel thôi ....Như vậy bây giờ em phải làm thế nào cho hợp lý hóa.

Em sợ cơ quan thuế xuống kiểm tra !
    Anh chị hướng dẫn em cách làm mấy cuốn sổ đó, mình đăng ký ở đâu ? Và Bắt đầu ghi từ bao giờ ? Những cuốn sổ nào bắt buộc có !
    Bây giờ việc của bạn là in hết từ đầu ra, xin chữ ký và chuẩn bị đầy đủ như bác ntv_ad nói.

Sổ sách : in, ký tên, đóng dấu đủ sổ nhật ký chung, sổ cái, sổ chi tiết tài khoản, thẻ kho, sổ kho…

Cho em hòi: mấy sổ sách này Doanh nghiệp ký tên, có cần cơn quan Thuế đóng dấu gì không ạ !

Như thế em in sổ sách từ lúc thành lập tới nay luôn hay sao ?

---------- Post added at 02:11 ---------- Previous post was at 02:10 ----------

Sổ sách : in, ký tên, đóng dấu đủ sổ nhật ký chung, sổ cái, sổ chi tiết tài khoản, thẻ kho, sổ kho…

Cho em hòi: mấy sổ sách này Doanh nghiệp ký tên, có cần cơn quan Thuế đóng dấu gì không ạ !

Như thế em in sổ sách từ lúc thành lập tới nay luôn hay sao ?

E "giangcute" e cứ bám riết anh chudinhxinh đi. Đảm bảo e sẽ giỏi hơn anh í ấy. A chu cao thủ lắm . A Chu sẽ chỉ cho e từ A=>Z....miễn e có lòng là dc:loaloa:

Em cảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ!