Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Tìm được việc mới rùi mà chả biết nên đi hay ở lai

Công việc hiện tại của mình nhàn, có thể làm thêm được
    Nhưng sẽ ít nghiệp vụ ít va chạm,
    còn sang cong ty mới sẽ nhiều việc hơn vì bên đó có 3 kế toán mình sẽ làm thuế
    nhưng hiện nay công ty cũ đang khó khăn nếu mình đi thì ngại quá, hic

Ðề: Tìm được việc mới rùi mà chả biết nên đi hay ở lai

Hi bạn, nếu công ty cũ đang khó khăn thì mình nghĩ nên ở lại chia sẻ một thời gian bạn ah, còn nếu bạn cũng san sẻ được phần nào rồi, và cảm thấy đủ thì hãy quyết định là được (nói vậy thôi chứ bạn cũng xem trường hợp của mình rùi, nhức đầu ghê).

Suy nghĩ kỹ nhé, nói chung tớ cũng 1 lần như thế rồi, đau đầu phết sau 1 thời gian vật vã đã dũng cảm trao đổi và chia sẻ với chị GD, chị ấy khuyên mình nên đi (chị ấy cũng quý mình mà rồi tạo điều kiện cho mình). Giờ chuyển công ty tới vài lượt rồi, nhưng thi thoảng vẫn về đấy chơi, rồi giúp chị ấy. Cty đi nghỉ mát vẫn gọi mình về đi cùng.

Nhưng nếu được, Bạn dậy xong khóa con bé nhà mình đã hãy nghỉ :e1::e1:. Suốt ngày nghe nó gọi cô Hậu, cô Hậu,léo nha léo nhéo :cogidau::cogidau:

tớ dậy thêm ở trung tâm đó thui bạn ơi, chứ tớ chuyển là chuyển việc chính mà, hi

Trích dẫn Gửi bởi songtu
    Suy nghĩ kỹ nhé, nói chung tớ cũng 1 lần như thế rồi, đau đầu phết sau 1 thời gian vật vã đã dũng cảm trao đổi và chia sẻ với chị GD, chị ấy khuyên mình nên đi (chị ấy cũng quý mình mà rồi tạo điều kiện cho mình). Giờ chuyển công ty tới vài lượt rồi, nhưng thi thoảng vẫn về đấy chơi, rồi giúp chị ấy. Cty đi nghỉ mát vẫn gọi mình về đi cùng.

Nhưng nếu được, Bạn dậy xong khóa con bé nhà mình đã hãy nghỉ :e1::e1:. Suốt ngày nghe nó gọi cô Hậu, cô Hậu,léo nha léo nhéo :cogidau::cogidau: