Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tự sự nghề kế toán

Tôi cũng là dân kế toán, chao ôi, cái nghề này đau đầu quá đi mất. Từ khi học tôi cũng không biết duyên cơ nào lại cho tôi vào làm kế toán, ah mà là tại cái trường tôi thích thì lại không được. Cay cú tôi quyết định nộp vào một trường nào đó để học cho xong, vì tôi vẫn thích. Tôi nộp đơn vào trường Thăng Long( trường dân lập mà trong mắt mọi người vẫn là thế này thế nọ) Tôi cũng tự ty lắm nhưng khi bước chân vào trường tôi mới thấy đây là một quyết định chọn trường sáng suốt. Môi trường học làm cho chúng tôi trưởng thành và chín chắn hơn rất nhiều, môn học như Marketting chúng tôi phải trải nghiệm thực tế để làm một bài luận và nhiều nhiều các môn học khác giáo viên buộc chúng tôi phải tìm hiểu thực tế mới làm được. Ra trường đã được hơn 4 năm, tôi làm nghề kế toán, cái nghề tôi không thích một tý tẹo nào ấy. Thế nhưng khi bắt đầu vào làm thực tiện( ngơ ngác như bò đội nón ấy) tôi không ai chỉ bảo hỏi han, đành lân la lên diễn đàn và bắt đầu hòa nhịp vào **************. Tại đây tôi cũng học được rất nhiều và cũng chỉ bảo cho nhiều người từ kinh nghiệm thực tiễn của tôi. Đến bây giờ tôi thấy yêu nghề kế toán hơn nhưng cũng ghét cái nghề kế toán hơn vì nó làm cho tôi nhiều khi rất đau đầu. Công việc công ty rất bận rộn nhưng tôi vẫn làm kinh doanh nho nhỏ cho bản thân mình( vì tôi thích làm kinh tế) Trong thời gian nghỉ sinh, công việc kinh doanh của tôi khá thuận lợi. Tôi tham gia vào bán hàng Triumph cho các chị em công sở, vì là không phải thuê cửa hàng, thuê nhân viên nên tôi bán rẻ hơn ở ngoài rất nhiều, bạn nào có nhu cầu vào đây xem nhé
    Triumph ch�nh h�ng r? nh?t h� n?i - Muare.vn
    , khách càng ngày càng đông và tin tưởng tôi, nhưng tôi vẫn quyết định quay lại nghề kế toán và tiếp tục kinh doanh.

Ðề: Tự sự nghề kế toán

ông này lẽ ra làm marketing hợp hơn kế toán, vừa tự sự( cái này thì ít) quãng cáo thì nhiều

Hehe, cả 2 mà, để giới thiệu chứ lại,mọi người kể về công việc của mình đi

tui làm ở ....trại hòm..hehe không lẽ đi quãng cáo ?:cuoiranuocmat

Ðề: xin các anh chị giúp đỡ tìm chổ thực tập tại thành phố hồ chí minh

các anh chị ơi!!!!
    em là sinh viên năm 4 ngành kế toán -kiểm toán
    em đang tìm chổ thực tập tại thành phố hồ chí minh mà chưa có
    các anh chị giúp đỡ giới thiệu cho em một chổ thực tập ở thành phố hồ chí minh với!!!
    huhuhu!!!
    sdt liên lạc của em là: 0122.7088.769
    em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều!!!