Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

mất một 100k để mua bài học kinh nghiệm?

cuộc sống bộn bề lo lắng mình chỉ muốn làm thêm để giúp cho gia đình đỡ vất vả,theo thông tin trên mạng thấy "công ty minh ngọc" ở số nhà 96 ngõ 72 đường nguyễn trãi cần tuyển nhân viên dán phong bì với giá từ 500d đến 1.200d/chiếc ,mình đã đến đó, mặc dù đã rất cảnh giác với bọn lừa đảo nhưng mình vẫn bị mất tiền ngu vì họ quảng cáo được mang về nhà làm"tót quá con gì" ,đến nơi thấy nhà tận trong ngõ hẻm có một chị tầm 35t ngồi trên chiếc bàn có máy vi tính hỏng trông rất giống dân chợ búa bào nộp đặt cọc 200ngan rồi sẽ được nhận hàng về làm cái phong bì chị ý đưa cho mẫu trông như tờ giấy vứt đi và bảo làm công 500d/chiếc , mình hỏi xưởng ở đâu chị ta nói sẽ có xưởng xưởng ko phải ở chỗ đó và mình bảo ko có 200k chỉ có 100k thôi chị ta bảo cũng được cho nợ và khi mình đưa tiền ra nộp thì mặt chị ta liếc thật nhanh và viết giấy biên nhận cho mình và giới thiệu mình đến chỗ khác ...mình biết ngay là bị lừa và cuốn xéo luôn, tức thật

Ðề: mất một 100k để mua bài học kinh nghiệm?

Trích dẫn Gửi bởi du du dangye
    cuộc sống bộn bề lo lắng mình chỉ muốn làm thêm để giúp cho gia đình đỡ vất vả,theo thông tin trên mạng thấy "công ty minh ngọc" ở số nhà 96 ngõ 72 đường nguyễn trãi cần tuyển nhân viên dán phong bì với giá từ 500d đến 1.200d/chiếc ,mình đã đến đó, mặc dù đã rất cảnh giác với bọn lừa đảo nhưng mình vẫn bị mất tiền ngu vì họ quảng cáo được mang về nhà làm"tót quá con gì" ,đến nơi thấy nhà tận trong ngõ hẻm có một chị tầm 35t ngồi trên chiếc bàn có máy vi tính hỏng trông rất giống dân chợ búa bào nộp đặt cọc 200ngan rồi sẽ được nhận hàng về làm cái phong bì chị ý đưa cho mẫu trông như tờ giấy vứt đi và bảo làm công 500d/chiếc , mình hỏi xưởng ở đâu chị ta nói sẽ có xưởng xưởng ko phải ở chỗ đó và mình bảo ko có 200k chỉ có 100k thôi chị ta bảo cũng được cho nợ và khi mình đưa tiền ra nộp thì mặt chị ta liếc thật nhanh và viết giấy biên nhận cho mình và giới thiệu mình đến chỗ khác ...mình biết ngay là bị lừa và cuốn xéo luôn, tức thật
    bạn cũng đến đó sao?
    Mình cũng là nạn nhân của Minh Ngọc. cách đây 3 tháng mình cũng đọc thông tin trên báo và đến đó nộp hồ sơ xin làm kt (vì tin tưởng trên báo có dòng chữ MIỄN TRUNG GIAN nên hào hững lắm) lúc đến nộp hồ sơ gắp cái bà giám đốc dân chợ búa nhận làm ngay và yêu cầu đặt cọc tiền để giữ chân khi đã mất công đào tạo(vì bọn mình chưa có kinh nghiệm) ai ngờ đâu mình và cô bạn bị lừa mất 500k. không nhưing vậy khi được giới thiệu đến địa điểm làm việc là công ty du lich An Phát bọn mình còn bị lừa mất 200k nữa chứ. Họ cho bọn mình 1 số địa điểm du lịch rồi bảo về nhà làm báo tour sau 1 tuần thì mang đến nộp. sau đó sẽ được gọi đi làm. chờ mãi ko thấy gọi hóa ra mình bị lừa. đúng là 1 bài học nhớ đời của mình.
    các bạn nào gặp phải trường hợp như mình thì phải tránh xa nhé.

Xin chia bùn cùng các nạn nhân, mình thì không bị lừa mà cũng giống bị lừa. Cty đầu tiên mình đi làm họ bắt nộp tiền cọc 3triệu đồng, SV ra trường vay mượn tiền mua xe rồi nộp tiền cọc, đi làm lương thấp hơn tiến cọc mình nộp ra, mình thấy tương lai không ság lạng nên bỏ việc ở đó và mất luôn tiền cọc.
    trước khi nghỉ việc mấy a chị bày cho mình cách mà kô mất tiền cọc là mình làm j đó để cty đuổi việc mình thì mình đc trả lại tiền cọc vì cty vi phạm nội quy hợp đồng mà. (chấm dứt hđ trước thời hạn) nhưng lương tâm minhg ko cho phép làm điều sai trái nên mình xin nghỉ.
    Mong các bạn trẻ mới ra trường khi mà kinh nghiệm công viêc, đường đời chưa có thì phải suy nghĩ chín chắn trước khi quyết định cái j đó, Vì bgiờ họ toàn lừa những người mới, đag cần 1 công việc nên hay bị mù quáng.

Mình cũng từng được '' ăn thịt lừa '' như các bạn vậy.
    ngày đó chỉ mong có một công việc để đi làm. mua báo MUA VÀ BÁN về đọc thì có địa chỉ ở Nguyễn Trãi - Thanh Xuân đang cần tuyển kế toán công nợ thế là hí hửng đi nộp hồ sơ. Đến nơi tớ được các chị bật quạt cho đỡ nóng, rùi rót nước cho uống, chị hỏi đi đường có vất vả không? Huhuuuu tớ cảm động chết đi được. sau một hồi phỏng vấn chị bảo tớ nộp 100ng gọi là lệ phí xét tuyển, nếu không trúng tuyển thì công ty sẽ trả lại tiền. tớ mừng lắm, rút luôn 100ng mới vay của con bạn để nộp cho chị. về xóm trọ tớ khoe với mọi người thì được biết là mình đã bị lừa. tiếc tiền, tiếc cả hồ sơ, hôm sau tớ đến xin lại hồ sơ rùi chuồn thẳng, còn tiền thì đương nhiên là không được rùi. nhớ đời.

hihi, gian hồ hiểm ác hè. Ở Huế thì hok có mấy vụ lừa lọc kiểu này, chỉ có đa cấp thôi

mình cũng bị lừa, cách đây cũng lâu lâu rùi í, kiếm việc làm thêm, xem trên tờ rơi rùi tìm đến địa chỉ, họ phóng vẫn một thôi một hồi, rùi bảo mình đóng 200k, sau đó dẫn mình đến một trung tâm khác ( gọi là chi nhánh) để sơ tuyển, đến đó thêm 100k nữa, cuối cũng phát hiện ra là mình bị lừa, tức hộc máu lun í :-(((

à mình gọi điện tiếp đến một cửa hàng tuyển nhân viên bán hàng lưu liệm theo ca và mình cẩn thận hỏi dò trước là có phải nộp hồ sơ ko và có phải nộp phí không để em còn mang tiền thì có một anh trả lời nhỏ nhẹ là ko cần hồ sơ chỉ cần chứng minh thư phô tô thôi và ko phải đặt cọc gì hết và bảo mình 9 giờ sáng mai đến tại địa điểm phòng 1c nhà 864 ngõ 886 đường láng thượng gần cầu 361 gì đó để gặp, anh chị nào biết địa chỉ này có tin cậy hay ko bảo em với nhé để em còn biết

hehe,mình thì tỉnh hơn.Định đi xin việc làm thêm.thấy trên mạng có cty j ở đường láng(ngay gần ngã tư sở) ý,tuyển nhân viên bán vé xem phim,làm theo ca,lương hấp dẫn lắm thế là hí hửng đi.Đến nơi thấy 2 người ngồi máy tính.mình vào hỏi rồi ng ta baoe mình đặt CMT or 100k ,ngta sẽ đi lienhệ vs các rạp chiếu phim cho mình,thôi...té cho nhanh )
    Mà thằng bạn mình đi xinviệc kế toán ở cty du lịch j ở 53 Cự Lộc ý,ng ta bắt mình fai đóng 200k để mua sổ sách ké toán => té cho nhanh )

Thất bại hay vấp ngã sẽ giup ta trương thành hơn. Va ta phải trả gia cho bài học đó. hãy xem những gì ta đã mất như học phí cho bài học đó. Cảm ơn những bai học mà các ban đã chia sẽ.

Trích dẫn Gửi bởi tathu
    bạn cũng đến đó sao?
    Mình cũng là nạn nhân của Minh Ngọc. cách đây 3 tháng mình cũng đọc thông tin trên báo và đến đó nộp hồ sơ xin làm kt (vì tin tưởng trên báo có dòng chữ MIỄN TRUNG GIAN nên hào hững lắm) lúc đến nộp hồ sơ gắp cái bà giám đốc dân chợ búa nhận làm ngay và yêu cầu đặt cọc tiền để giữ chân khi đã mất công đào tạo(vì bọn mình chưa có kinh nghiệm) ai ngờ đâu mình và cô bạn bị lừa mất 500k. không nhưing vậy khi được giới thiệu đến địa điểm làm việc là công ty du lich An Phát bọn mình còn bị lừa mất 200k nữa chứ. Họ cho bọn mình 1 số địa điểm du lịch rồi bảo về nhà làm báo tour sau 1 tuần thì mang đến nộp. sau đó sẽ được gọi đi làm. chờ mãi ko thấy gọi hóa ra mình bị lừa. đúng là 1 bài học nhớ đời của mình.
    các bạn nào gặp phải trường hợp như mình thì phải tránh xa nhé.
    Các bạn ah!
    Mình cũng bị mất 200k tiền ngu ở chỗ đó đấy, hôm sau mua tờ báo khác vẫn thấy cty đó tuyển. Muốn nói cho mọi người biết mà ko sao dc, chẳng nhẽ mình cũng đăng trên báo đó nói là công ty đó lừa nhỉ.

---------- Post added at 01:47 ---------- Previous post was at 01:42 ----------

Bây giờ mình rút ra được kinh nghiệm tìm việc của mình là sẽ ko tìm đến các công ty lương cao + ko có kinh nghiệm được đào tạo miến phí, các bạn nên tránh nhé
    với lại khi họ tuyển nhân viên họ không bao giờ thu tiền cả, nếu công ty nào mà thu bất kỳ khoản tiền nào thì đó là "bạn sẽ được ăn thịt lừa"

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối