Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Ðề: nhật ký đi phỏng vấn 9/06/2012^^

Ngôn ngữ teen gớm nhỉ? Dù sao thì cũng chúc mừng bạn nếu thành công!

oh yeah thank iu chị ^^

haz! cầm bằng gốc mún chuyển cty thì chắc chờ cổ dài thành hươu cao cổ.Gặp ng chơi đểu mềnh đôi lỗi cho mềnh chẳng may nhé bị phạt j đó. \Mềnh k làm k chịu phạt họ nói k phạt k trả bằng thế thì thui lun hehe

ừ mình thấy nên suy nghĩ cho thật kỹ lại chuyện giữ cái bằng gốc nha, mình cũng có nghe chuyện này rồi, người bạn đó kể họ giữ bằng gốc nhưng bạn ấy làm đến nữa tháng thì chụ không nổi xin nghỉ việc thì họ không trả lại bằng, phải nhờ người ngoài can thiệp thì họ mới trả đó nha.

Trích dẫn Gửi bởi ut_nho
    haz! cầm bằng gốc mún chuyển cty thì chắc chờ cổ dài thành hươu cao cổ.Gặp ng chơi đểu mềnh đôi lỗi cho mềnh chẳng may nhé bị phạt j đó. \Mềnh k làm k chịu phạt họ nói k phạt k trả bằng thế thì thui lun hehe
    Mình đồng ý với bạn này, tốt nhất ko nên nộp bằng gốc b ah, lúc muốn chuyển cũng khó vì ng ta giữ bằng rùi. Tốt nhất nên tìm công ty nào ko yêu cầu nộp bằng gốc cho an toàn. hiii

Trích dẫn Gửi bởi nhunghieu
    Mình đồng ý với bạn này, tốt nhất ko nên nộp bằng gốc b ah, lúc muốn chuyển cũng khó vì ng ta giữ bằng rùi. Tốt nhất nên tìm công ty nào ko yêu cầu nộp bằng gốc cho an toàn. hiii
    Chính xác bạn ah. Hồi mình vừa ra trường cũng như vậy, nhưng mình lựa chon phương án là từ bỏ, không phải 1 mà là 2 cty: 1 cty luật mình cầm giấy tờ gốc toàn là sổ đỏ và giấy phép kinh doanh nên người ta giữ bằng gốc của mình là có lý. Nhưng tốt nhất là ko nên nộp bằng gốc bạn ạ.

có cty yêu cầu mình nộp bằng gốc và phải kí hợp đồng làm 2 năm cơ - nếu bỏ làm trước thời gian 2 năm thì phải đền bù hợp đồng -> mình chuồn cho lẹ :-( , đến giờ mình vẫn đang đi tìm việc.

cả nhà ơi, em đã trúng tuyển, hôm ni ngta gọi cho em kêu mai đi làm oy`. em tính mai e cứ đi làm đã,rùi nói với chị kế toán trưởng nà cho em thử việc 1 tháng nếu okie em sẽ nộp bằng gốc, không thì thui nhé. đc ko mọi người. hic hic chứ em cũng ko muốn ham lắm, em chỉ tiếc là ở đó có kế toán trưởng lại về xây dựng em ừ vào chắc học hỏi đc nhiều lắm ..haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz chán như con rán í.

Uả thep mình biết nếu đi làm thì không nên nộp bằng gốc chỉ có bằng photo thui.
    Nếu bạn nộp thì rắc rối đó..........còn nhiều việc phải làm sau này với cái bằng đó lắm.
    Nếu công ty K cất giữ cẩn thận hay...........!
    Thì mất toi bằng đó.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối