Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Muốn làm kế toán tổng hợp? Làm sao để thăng tiến nhanh?

Các bạn thấy rằng kế toán có rất nhiều phần ngành và làm sao để làm được kế toán tổng hợp, mặc dù hầu hết các bạn sinh viên mới ra trường đều chưa có kinh nghiệm và rất khó khi đi xin việc và cũng có một số người đang đi làm kế toán đc vài năm nhưng chỉ làm một mảng của kế toán thôi chứ chưa làm kế toán tổng hợp được. Và điều cần nhất khi làm kế toán là chúng ra phải biết công việc cụ thể của một người kế toán tổng hợp tại một doanh nghiệp là gì?? Chia sẻ ý kiến về việc làm kế toán nhé

Ðề: Muốn làm kế toán tổng hợp? Làm sao để thăng tiến nhanh?

Bạn phải là người có năng lực chuên môn Kt giỏi, bởi KTTH là người Kiểm tra được các phần hành công việc của các KT khác, trên cơ sở đố tổng hợp các số liệu đó lại và lập các báo cáo Kt. Tham mưu được cho KTT Các viịec quan trọng như: Xữ lý Các phát sinh về vốn (vay,quá han,công nợ, thuế .v.v....Nói chung là phải đa năng) Và phải biết học hỏi ngưng người đang lam KTTH ở cơ quan bạn(Tôi củng trưởng thành từ những con đường "gập ghềnh" ấy đó). Một điều quan trọng nữa là phải có cơ hội nữa bạn ạ ...Chúc bạn thành công

Mới ra trường mà muốn làm KTTH thì hơi khó, vì nếu mà cty nhỏ đi nữa thì cũng không ai dám giao một người chưa có KN hết sổ sách cty, trừ khi quen biết, lăn lộn vài năm ở một mảng nào đó thì mấy năm sau ra cũng chỉ rành phần đó, lấy gì được đụng tới sổ sách hay BCTC gì ...

KT là vậy,... may mắn là phần nhiều thôi ^^

kế toán thuế mà leo lên ktth thì khả thi hơn có phải khong mọi người

Theo mình để làm một kế toán tổng hợp giỏi, nhanh thăng chức thì trước hết phải nắm vững lý thuyết. Làm thực tế qua tất cả các phần hành kế toán từ thấp nhất đến cao nhất, từ đễ nhất đến khó nhất. Nắm vững, cập nhật liên tục các văn bản, thông tư, chính sách chế độ. May mắn nếu có người giỏi đi trước hướng dẫn, hỗ trợ thì càng nhanh phất.

Đọc xong bài cuả các a chị e giật mình, e đang đợi lấy bắng ĐH và đi phỏng vấn thế nào lại được nhận vào làm kế toán tổng hợp cho một công ty đang có 2 kế toán bán hàng, bây giờ e đang học Fast, và sắp xếp hệ thống kế toán tại công ty...Em cũng run run...

Trích dẫn Gửi bởi hoaitt
    Đọc xong bài cuả các a chị e giật mình, e đang đợi lấy bắng ĐH và đi phỏng vấn thế nào lại được nhận vào làm kế toán tổng hợp cho một công ty đang có 2 kế toán bán hàng, bây giờ e đang học Fast, và sắp xếp hệ thống kế toán tại công ty...Em cũng run run...
    siêu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

---------- Post added at 08:31 ---------- Previous post was at 08:29 ----------

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    Theo mình để làm một kế toán tổng hợp giỏi, nhanh thăng chức thì trước hết phải nắm vững lý thuyết. Làm thực tế qua tất cả các phần hành kế toán từ thấp nhất đến cao nhất, từ đễ nhất đến khó nhất. Nắm vững, cập nhật liên tục các văn bản, thông tư, chính sách chế độ. May mắn nếu có người giỏi đi trước hướng dẫn, hỗ trợ thì càng nhanh phất.
    thế này thì mình còn lâu mới leo lên được kthh mất

Trích dẫn Gửi bởi hoaitt
    Chả có gì mà phải run bạn ạ. Nếu bạn làm bằng excel mới đáng ngại chứ bạn làm bằng Fast thì nó làm hết cho bạn rồi, bạn kiềm tra rất dễ bởi Fast khá linh hoạt, tất cả các báo cáo nó tự tạo cho bạn. Yêu cầu là bạn biết dùng nó thôi. Với lại chỉ có 2-3 kế toán thì hẳn là cty nhỏ, không có nhiều phát sinh nên bạn hoàn toàn yên tâm.

---------- Post added at 09:00 ---------- Previous post was at 08:57 ----------

Trích dẫn Gửi bởi huyen1988
    kế toán thuế mà leo lên ktth thì khả thi hơn có phải khong mọi người
    Biết mỗi thuế mà lên làm KTTH chắc 20 năm sau vẫn chưa làm được bạn ạ.