Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Công việc ở công ty!

Các bạn ơi. Tôi thật sự cần những lời khuyên của các bạn. Đã có ai trong trường hợp của t không và cách giải quyết như thế nào đây?
    T mới đi làm ở công ty này mới được hơn 1 tháng, nhưng mà suốt ngày ngồi chơi thôi, chẳng biết làm gì. Có 2 cô kế toán cùng t, cũng thi thoảng mới có việc làm nhưng ít ra thì cũng có việc để làm, còn t thì chẳng biết làm gì.
    Các bạn bảo t có nên bảo GĐ sắp sếp lại công việc cho mình không, mình nói vậy với GĐ, liệu GĐ có bảo mình là vượt quyền họ, không biết sắp sếp công việc cho nhân viên. Nhưng mà cứ ngồi như này, t thật sự thấy rất là chán và mệt mỏi.
    Người ta nói có làm có hưởng, nhưng t không làm gì mà cuối tháng lại lĩnh lương? Các bạn nghĩ sao về điều này. Cho t lời khuyên nhé.
    Cảm ơn các bạn!!!

Ðề: Công việc ở công ty!

Người mới thì mấy ngày đầu vào, người ta cho đọc nội quy công ty và tìm hiểu về văn hóa công ty đó. Nếu em cảm thấy nhàm chán thì có thể yêu cầu trực tiếp Sếp giao việc, bất cứ việc gì cũng được đừng nề hà.

Bạn ah,bạn mới vào mọi thứ còn mới ,bạn hãy chịu khó ngồi quan sát các những công việc mà các chị kế toán đang làm ,sau này bạn cũng sẽ đảm nhận một trong số những công việc ấy.Hồi tớ mới đi học việc hơn tháng trời tớ chỉ được ngồi xem mọi người làm thôi,sau đó chị kế toán mới bắt đầu giao cho tớ một công việc đơn giản trước ,phải dần dần bạn ah.Goodluck.

bạn còn có công ty nhận vào làm , còn t thì nộp đơn hoài mà lúc nào ngta cũng bảo đợi chờ kết quả nè,

Trích dẫn Gửi bởi phượng lê
    Các bạn ơi. Tôi thật sự cần những lời khuyên của các bạn. Đã có ai trong trường hợp của t không và cách giải quyết như thế nào đây?
    T mới đi làm ở công ty này mới được hơn 1 tháng, nhưng mà suốt ngày ngồi chơi thôi, chẳng biết làm gì. Có 2 cô kế toán cùng t, cũng thi thoảng mới có việc làm nhưng ít ra thì cũng có việc để làm, còn t thì chẳng biết làm gì.
    Các bạn bảo t có nên bảo GĐ sắp sếp lại công việc cho mình không, mình nói vậy với GĐ, liệu GĐ có bảo mình là vượt quyền họ, không biết sắp sếp công việc cho nhân viên. Nhưng mà cứ ngồi như này, t thật sự thấy rất là chán và mệt mỏi.
    Người ta nói có làm có hưởng, nhưng t không làm gì mà cuối tháng lại lĩnh lương? Các bạn nghĩ sao về điều này. Cho t lời khuyên nhé.
    Cảm ơn các bạn!!!
    hehehe mình cũng thế thôi nè , vào 1 tuần đầu dọc phần mềm rồi mấy tuần sau toàn fb yahoo lướt net cả tháng , au nc với sếp thì ảnh giao việc cho làm , ảnh nói sợ mình chưa quen nên chưa giao việc nếu quen rồi thì chuẩn bị tinh thần và cv cũng rất áp lực nữa hihi , chúc bạn vui và mau chóng có cv để làm nha..........

em đi thực tập cũng toàn ngồi chơi
    chán lắm! mà e thấy ở chỗ em nhiều người đi làm toàn chơi thôi

Thì mới ngày đầu vào thì em cũng được giao làm ở bộ phận về X_N-T hàng của công ty, nhưng hiện tại bây giờ cty vẫn chưa làm về mặt hàng đó nhiều lắm nên không có việc. Em đã tham khảo trực tiếp ý kiến 1 số người thì họ đều bảo " Cứ ngồi đó, Sếp thuê mình vào thì chắc chắn phải có việc cho mình làm, bây giờ ra nói với Sếp, Sếp sẽ nghĩ là mình lên lớp họ, không biết cách sắp sếp nhân viên hay sao mà phải đợi nhân viên lên tiếng". Mà em ngồi thế này thì sợ Sếp lại nghĩ là em lười, không chịu học hỏi cái gì. Em thấy cũng hơi lolo. Anh hai chị Lecan81 cho em lời khuyên như vậy thì có thể cho em thêm lời giải thích được không? Thật sự là có nên đến gặp GĐ để nói lên điều mình muốn nói không?

---------- Post added at 10:47 ---------- Previous post was at 10:25 ----------

Các bạn ơi, các bạn có lời khuyên nào giành cho mình thì hãy bày tỏ và nói cho mình biết với naz.
    TKs các bạn nhiều lắm. hihi

Phần lớn khi mới đi làm ai cũng vậy bạn ạ, bãn hãy chịu khó quan sát học hỏi những người xung quanh, tìm kiếm kiến thức liên quan tới ngành nghề lĩnh vực mà bạn sẽ làm. Đó cũng là một cách diết thời gian hiệu quả. Chúc bạn thành công!

Ùm,cảm ơn bạn. Mình đã tìm kiếm cả tháng nay rồi. Học hỏi cũng nhiều. Nhưng mà mình ngồi này, liệu Sếp có nghĩ là mình lười không nhỉ?hihi

bạn chỉ nói là mới vào cty chứ ko nói là mơí ra trường hay đã có kinh nghiệm rôì: nêú mơí ra trường bạn nên kiên nhẫn học hỏi và nhanh nhẹn thâý việc là làm ko thâý việc thì xin việc mà làm: nêý bạn đã có kinh nghiệm bạn nên hỏi ý kiến và trình bày mong muốn vơí người phụ trách kế toán(trưởng phòng) sau đó nêú ko có động thái quan tâm nào của người phụ trách bạn có thể phóng nhanh vượt đường cấm lên hỏi trực tiếp giám đốc luôn: chúc bạn thành công