Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Nhật ký không của riêng ai

Chào bạn !

Có bao giờ bạn bị áp lực công việc quá lớn ... lớn đến nỗi bạn mong mọi thứ biến hết đi ... để cái đầu đừng nổ tung không?

Cuộc sống mà... bao gồm nhiều thứ lắm ... vui có .... buồn có ... những lúc sờ trét nặng cũng có ...

Vậy bạn hãy cùng tôi giải tỏa ở đây nhá....

Vì biết đâu quanh đây có ai đó sẽ cùng bạn chia sẻ hoặc cho bạn những lời khuyên khi bạn cần

Viết nào .... bạn hãy viết thật nhiều để thấy thoải mái khi cần ... chia sẻ niềm vui khi mong muốn nhé!

Mà này .... bạn thấy ý kiến của mình hay thì .... thank cho mình nhé .... hi ^^

Chúc bạn luôn có những giây phút hạnh phúc, vui vẻ, thoải mái ... :rachoa:

28 tháng 6 năm 2011. Mình mới tốt nghiệp được 1 tuần.
    Có một người bạn ở xa đã làm kế toán được 4 năm. Mình muốn lên chỗ bạn đó để học hỏi kinh nghiệm vì với cái bằng trung cấp của mình mới ra trường thì xin việc ở đâu được.
    Lên Tây Bắc đường đi gì mà kinh khủng say xe và mệt nữa nói chung là thấy cái mảnh đất này không thể quý được.
    Mình ở phòng trọ được 5 ngày thì bạn mình dẫn đến chỗ người wen nói là ở đó học hỏi đã cho biết rồi tìm vào 1 cty nào đó.
    Mình ở đó làm hàng ngày được bạn làm xe ôm, mới đầu ngồi máy tính cả ngày mỏi vai kinh khủng.
    Thấy mình cũng chẳng biết nhiều cứ tặc lưỡi ở đây làm rồi tính.
    Đấy là cty của họ hàng nhà bạn mình ai cũng cứ tưởng mình là người yêu.
    Ở phòng của bạn mình có một người nữa cũng đã đi làm kế toán lâu rồi. Mới đầu lên thấy 2 người đó giỏi kinh khủng còn mình thì chẳng biết gì cả... chán:hichic:
    Nhưng làm rồi cũng wen.
    Hai người đó là con trai mà mình lại ăn cơm cùng nên lên đây tự nhiên mình thành người nội trợ mà mình thì chẳng biết nấu món gì ngoài chứng rán và rau muống luộc.
    Mình lên làm cũng là lúc công ty mới mua phần mềm kế toán cũng may mà cũng dở. May vì mình được làm từ đầu có thắc mắc gì thì cùng tháo gỡ, dở vì nghe mọi người nói nếu mới đi làm thì làm trên excel sẽ hay hơn. Mình không biết nữa.
    Cty mình hoạt đọng về kinh doanh xăng dầu. Có hai người nên cũng buồn nhưng chị ấy rất thoải mái chỉ mình nhiệt tình.
    Lúc đầu đi vào ngân hàng hay là đi ra thuế chị ấy đi cùng mình sau thì mình tự đi.
    Có lần đi nộp báo cáo điền chỉnh thuế, đi ra thuế 4 lần trong 1 buổi chiều...bắt đầu cảm thấy chán nhưng rồi cũng xong
    Mình ở trên này cùng gần được 4 tháng rồi cảm thấy mọi thứ sao mà chán quá
    Cty của bạn mình còn ngưng hoạt động, còn của người kia thì không có tiền trả lương cho nhân viên.
    Thời buổi kinh tế khó khăn mà, lương của mình không có tháng nào là cuối tháng lấy đủ cả.
    Hai người bạn của mình 1 người cùng học cấp 3 thì không nói nhưng còn người kia... Mình cũng không biết nói cách nào nữa
    Mình lên đầy mới gặp người đó mình không hiểu và không biết nói về người đó như thế nào nữa. Ấn tượng của mình là chơi điện tử kinh khủng có thể ngồi thâu đêm để chơi điện tử mình hỏi thì người đó nói là bây giờ không thể bỏ được vì người đó đã chơi điện tử 10 năm rồi.
    Nghe mà choáng có lẽ sau này lấy vợ về thì nhất điện tử nhì vợ mất.
    Nhưng mà người đó có lẽ là rất thiếu thốn tình cảm nhất là của con giá nghe người đó kể đã 5 năm không cầm tay con gái
    Không may mình ở đó đúng lúc mà người đó cảm thấy thiếu tình cảm nhất. Mình không hiểu tại sao khi người đó ôm mình dù mình biết đó chỉ là để lấp chỗ chống nhưng mình vẫn để cho người đó ôm. Mình không hiểu nổi mình nữa hay là mình cũng giống người đó cũng cần một ai đó...
    Mình không biết đó gọi là gì, không biết chuyện này sẽ đi tới đâu nữa nhưng nình biết chắc một điều mình chỉ là người lấp chỗ chống trong lòng người đó thôi........
    Lên đây có mỗi một mình buồn kinh khủng vì chẳng quen biết ai cả

Ðề: Nhật ký không của riêng ai

..........................

..............................

Tình hình là mình mới qua công ty mới được 5 tháng, nhưng mình lại có bầu bí được 3 tháng, rất mệt mỏi và ngại ngùng vì mình mới đi làm mà đã...nhưng chuyện này ngoài ý muốn của mình mà, hixhix..
    Mình có bầu bí không chịu được mùi hôi và mùi đồ ăn, công ty mình lại nấu ăn trong căn tin luôn, công ty xây y như cái hộp kín, mình thấy rất ngột ngạt, khó chịu, nhức đầu, mỗi lần phải lên nhà ăn đối với mình là một cơn ác mộng và mình thì chả ăn được bao nhiêu.
    Mình cũng chẳng thích công việc ở đây cho lắm, thấy chán chán, nản nản chẳng hứng thú gì nhưng được cái lương cũng khá so với năng lực kém cỏi của mình.
    Hiện giờ ngày nào mình cũng mơ được nghỉ việc cho rồi, mình chán thức dậy vào mỗi buổi sáng và phải đến công ty.
    Nhưng còn chuyện cơm áo... mà mình lại sắp có baby rồi hix hix không thể muốn nghỉ là nghỉ, haizz..
    Có thể vấn đề của mình chỉ là cỏn con thôi, nhưng mình thật sự chán nản và mệt mỏi quá, mình chẳng muốn làm gì cả, mà mình làm cũng không muốn nổi nữa. oaoa
    Chán quá đi, lấy đâu ra can đảm để vượt qua nửa năm nữa đây.:cuutui:

Mọi người có tâm trạng hay muốn tâm sự với bạn bè, qua những trang nhật ký, còn mình thì tự gặm nhấm 1 mình.Ko mún public.Ức chế

Re: Ðề: Nhật ký không của riêng ai

Mình may mắn hơn các bạn là chị kế toán ở chỗ mình chỉ cho mình rất nhiệt tình.
    Mình vào công đi đúng tháng 06 tháng mà phải đi báo cáo quý.
    Hôm đó mình đi lên cơ quan thuế 04 lần ...Hết buôỉ chiều
    Cố lên các bạn:chay:

ui.............tưởng có mình mình gặp khó khăn ai dè........mình cũng mới ra trường đang muốn liên thông đại học thì bà chị gọi đi làm. mà mọi người có biết mình làm gì ko?làm kế toán trường mầm non, trương tư thục. phải xa nhà , xa bố mẹ, ở nơi đất khách quê người mình buồn lắm, giwof công việc cứ như là ngừoi ngoài hoang đảo ý, chả có một chuẩn mực hay tiêu chuẩn gì cả ......mình nản quá ! 22t đầu mà chả làm nên tích sự gì..:nguguc: