Lẩu dê 404​

Mình biết 1 chỗ bán lẩu dê và nướng ở Trung Sơn cực ngon cực rẽ nên giới thiệu lại cho các bạn . mình thì rất thích đi ăn uống nên có điểm nào ngon thì các bạn có thể giới thiệu mình lại hé ! hiii Tinh thần ăn uống mà ko ngại xa chỉ cần ngon ! hiiiii

Địa chỉ: CN1: 9/1A Nguyễn Văn Linh, P.Bình Thuận, Q.7

CN2: 136 Nguyễn Thị Thập, P.Tân Qui, Q.7

CN3: 110 KDC Trung Sơn, Bình Hưng - Bình Chánh.
(DiaDiemAnUong.com) Tuy có 3 chi nhánh, nhưng địa điểm mà mình review trong bài là quán mới nhất nằm ở khu Trung Sơn, quán khá rộng rãi và rất thóang mát, vừa có ngồi trong nhà, vừa có sân rộng. Nhân viên khá nhiệt tình và nhanh nhẹn.

Nhìn chung các món ăn cũng được chứ không xuất sắc lắm, nhưng vị trí rất thích hợp để cho các bạn lai rai vài chai. Dê nướng cũng ngon, nhưng tôm nướng không đậm đà lắm. Sau đợt ăn tôm nướng ở Gành Hào Vũng Tàu thì vẫn đang tìm kiếm quán nào bán tôm nướng ngon ở Sài Gòn.... hic hic... Mình có nhờ nhà hàng nướng giùm nhũ dê nhưng mà chờ đợi hơi lâu, nên lần sau các bạn nhớ tự nướng cho nhanh.

Menu quán 404 rất phong phú mà mấy quán chuyên về dê ít thấy (xem menu bên dưới). Giá ở đây cũng khá ổn, các món đa số từ 50k-60k/ 1 dĩa , lẩu chỉ khỏang 85- 90k (update 02/2011).

Quán này cũng nằm trong khu lẩu dê nhộn nhịp của khu Trung Sơn gồm các quán sau, nhưng 404 là chất lượng và phục vụ ổn nhất.

Dê Núi Trung Sơn
Dê Núi Chính Hiệu

Nguồn: DiaDiemAnUong.com

Nhũ dê nướng. 55k.

Mình kêu nướng giùm trước rồi tự nướng lại.

Tôm nướng. 55k.

Cơm chiên cua. 55k

Trứng cút để sẵn mời chào, nhưng ko ăn

Tòan bộ Menu Dê 404 (update 02/2011):

Đủ thứ món về dê: Dựng dê, cà ri dê, dê nướng, vú dê nướng, dê tái chanh, dê hấp gừng, dê hấp mẻ, dê hấp tía tô, dê nhúng mẻ, dê nướng mẻ, dê xào sa tế, vú dê cháy tỏi, dê xào lăn, ngọc dương nướng, ngọc dương tiềm thuốc bắc, óc dê, tủy dê....

Đủ cá lọai lẩu với giá rất phải chăng: lẩu tôm, lẩu điêu hồng, lẩu cá, lẩu lươn...

óc heo chiên giòn s

Có cả lưỡi vịt sapo, lưỡi vịt nướng

đủ món về ếch, cá sapa, cá kèo, lươn. Cháo có chào bò bằm, cháo thập cẩm, cháo hải sản, cháo cá lóc, cháo lươn.

Nai, heo rừng, thỏ

Bắp đà điểu

dồi trường, bao tử hầm tiêu

Nguồn: DiaDiemAnUong.com