Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 41

Ðề: Với 10.000 VNĐ - Các bạn làm được những gì ?

Trích dẫn Gửi bởi lapnghiepdn
    mình thì có thể dùng 10.000 VNĐ để chuẩn bị cho một bữa ăn đạm bạc còn bạn thì sao
    Thời vật giá leo thang thì 10.000VNĐ chỉ uống nước cầm cự ngày 3 bữa. Còn mình sẽ bố thí cho "người đói khát" chứ không cho "kẻ nghèo khó", như vậy "chết mới để danh"!!!:daica:

Tiền bạc cũng chỉ là phù du, là vật ngoài thân thôi :naughty1: Ý tưởng đem tặng người nghèo khổ, khốn khó của bạn 8x rất đc nhưng dùng hai từ bố thí nghe sao mà ............. mất hết cả tấm lòng ấy !

Đó là 1 ý tưởng và ý tưởng của moon night .......10k moon sẽ mua 1 món đồ nhỏ mà ý nghĩa tặng cho người yêu của moon ! Để khi xa nhau, nỗi nhớ dâng đầy người yêu moon sẽ vơi đi nỗi nhớ và tưởng như có moon ở bên ấy ! :in_love:

Từ nãy đến giwof mình cũng chưa nghĩ ra 10 k mình sẽ làm gì. 10k có thể là số tiền ko lớn nhưng nó ko bao giờ là nhỏ

Nếu có 10.000 mình dùng tiền này để mua bóng bay tặng cho trẻ em .....

với 10k mua được cuốn tập và cây bút cho trẻ viết chữ

hi, ý tưởng của truongthon và dangvan mình nghĩ nó cũng gân như của daothanh8x rồi................ còn làm đc gì nữa với 10k nhỉ???

Trích dẫn Gửi bởi Moon night
    Tiền bạc cũng chỉ là phù du, là vật ngoài thân thôi :naughty1: Ý tưởng đem tặng người nghèo khổ, khốn khó của bạn 8x rất đc nhưng dùng hai từ bố thí nghe sao mà ............. mất hết cả tấm lòng ấy !

Đó là 1 ý tưởng và ý tưởng của moon night .......10k moon sẽ mua 1 món đồ nhỏ mà ý nghĩa tặng cho người yêu của moon ! Để khi xa nhau, nỗi nhớ dâng đầy người yêu moon sẽ vơi đi nỗi nhớ và tưởng như có moon ở bên ấy ! :in_love:
    Hai từ "Bố thí" là tinh hoa Tiếng Việt nước nhà. Thế moon light có từ nào thay thế được 2 từ này để dễ nghe. "Cho không xong, Tặng không được, Biếu càng không thể". Thế nào hả moon light???:daica:

Trích dẫn Gửi bởi dhthanh8x
    Hai từ "Bố thí" là tinh hoa Tiếng Việt nước nhà. Thế moon light có từ nào thay thế được 2 từ này để dễ nghe. "Cho không xong, Tặng không được, Biếu càng không thể". Thế nào hả moon light???:daica:
    Tại sao ko cho được? ko tặng được ? giải thích đó đi
    p/s : night not light :dapghe:

mí nị tinh hoa của người Việt thật sao? sao Moon ko biết vậy kà

Nếu có 10k thì mình dùng 5k mua xôi(đang đói bụng, sáng nay nhin đói đi làmhienghe cò 5k còn lại lên chùa cho vô hòm công đức.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối