Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Góc trống...của một kẻ ích kỷ

Tôi là một kẻ sống rất ích kỷ

.... từ trước tới giờ không bao giờ chịu hiểu người khác...Tôi cho mình là đúng khi tự đặt ra cái luật riêng" cái gì cũng rõ ràng, đúng sai...và một là một hai là hai". Vì điều này mà tôi không ít khi để cho những người thân tôi ngột ngạt, bực tức. Không chịu tự hỏi VÌ SAO họ làm thế...mà cứ xồn xồn lên với người khác: "đã nói thế, tại sao....?!" Tôi trách móc, đòi hỏi quá đáng mà không hề vị tha. Lí do có phải vì tôi không kiên nhẫn và chỉ biết nghĩ cho mình?! Phải. Tôi quá ích kỷ!!!!!

Tôi tự phụ...nhiều khi muốn làm trung tâm mà tôi cứ thao thao bất tuyệt nói, cứ như mình điều khiển cả vũ trụ vậy. Ngu ngốc...tôi nhắm mắt vào mà ko nghĩ đc là những người kém hơn tôi sẽ ghét tôi hơn, tôi cũng ko lấy lòng đc những người giỏi hơn mình. Đời thì ai chẳng yêu người KHIÊM TỐN!

Thật không ưa những tính này của bản thân. Nó ăn mòn tôi từng ngày...thất bại.... thất vọng... cố gắng trau dồi mặt này thì lại thấy những thói xấu khác hại mình....nản...lúc này cảm giác mình như là không khí vậy...

Người ta đâu thể ngộ ra sai lầm của mình khi cuộc sống cứ xuôi chèo mát mái? Trước đây tôi luôn tin tưởng vào những người tôi tín nghiệm. Rằng họ đã nói là sẽ thực hiện 100%. Không có sắc xuất. Lòng tin xuất hiện khi những người bạn tin đều giữ lời một khoảng thời gian khá dài. Và mọi thứ thay đổi khi đa số những người ấy đều thất hứa với bạn trong cùng một thời điểm. Unfair, nhưng cuộc sống là thế. Cũng sẽ đến lúc bạn làm cho người khác thất vọng.

Cái sự hỗn loạn đời này là do sự không hoàn hảo trong mỗi chúng ta. Là một phần cuộc sống. Hơi buồn vì không thể giữ được sự tinh khiết của sự thật.... Nhưng nó vẫn cứ tuyệt ở một góc độ riêng...Thế đấy!

. Làm gì có trắng và đen. Làm gì có đúng- sai! Làm gì có sự thật -sự giả dối! Làm gì có một câu trả lời nào cho rõ ràng dứt khoát! .....

Chỉ có sự lắt léo của người đời mà ai cũng sẽ phải học mà thôi!

Ðề: Góc trống...của một kẻ ích kỷ

Trích dẫn Gửi bởi vinhtd

Người ta đâu thể ngộ ra sai lầm của mình khi cuộc sống cứ xuôi chèo mát mái? Trước đây tôi luôn tin tưởng vào những người tôi tín nghiệm. Rằng họ đã nói là sẽ thực hiện 100%. Không có sắc xuất. Lòng tin xuất hiện khi những người bạn tin đều giữ lời một khoảng thời gian khá dài. Và mọi thứ thay đổi khi đa số những người ấy đều thất hứa với bạn trong cùng một thời điểm. Unfair, nhưng cuộc sống là thế. Cũng sẽ đến lúc bạn làm cho người khác thất vọng.

Cái sự hỗn loạn đời này là do sự không hoàn hảo trong mỗi chúng ta. Là một phần cuộc sống. Hơi buồn vì không thể giữ được sự tinh khiết của sự thật.... Nhưng nó vẫn cứ tuyệt ở một góc độ riêng...Thế đấy!

. Làm gì có trắng và đen. Làm gì có đúng- sai! Làm gì có sự thật -sự giả dối! Làm gì có một câu trả lời nào cho rõ ràng dứt khoát! .....

Chỉ có sự lắt léo của người đời mà ai cũng sẽ phải học mà thôi!
    Tôi cũng là một kẻ ích kỷ !

Có lẽ tôi cũng nên bớt tín nhiệm vào những người xung quanh mình...dần dần tôi cũng sẽ biết cách làm cho người khác thất vọng.

Đối với tôi, cuốc sống này không còn trắng và đen nữa nữa, phảng phất đâu đó vẫn có màu xám, có những sự việc ko phân biệt được đúng sai, có những con người ko biết được tốt hay xấu..

Tôi còn phải học nhiều !

uh. minh cam thay cuoc song chang bao gio can bang ca

Trích dẫn Gửi bởi loan76
    Tôi cũng là một kẻ ích kỷ !

Có lẽ tôi cũng nên bớt tín nhiệm vào những người xung quanh mình...dần dần tôi cũng sẽ biết cách làm cho người khác thất vọng.

Đối với tôi, cuốc sống này không còn trắng và đen nữa nữa, phảng phất đâu đó vẫn có màu xám, có những sự việc ko phân biệt được đúng sai, có những con người ko biết được tốt hay xấu..

Tôi còn phải học nhiều !
    Chúc bạn thành công !

Tôi thường xuyên thất hứa với người khác vì tính lề mề của mình và cũng không mấy khi trách móc người khác vì tôi thường đặt mình vào vị trí của người ta và cảm thông.
    Tôi là người thế nào nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi loan76

Tôi còn phải học nhiều !
    Bạn thân mến, bạn không nên mất niềm tin, càng không nên ghi ngờ người đời! Một ngày nào đó bạn sẽ thấy rằng người đời thật đơn giản và dễ gần gũi dù cho đã có lần bạn bị người đời lừa dối!
    Tốt như mình mà cũng có nhiều cái bị người đời cá chê! :daica:

Trích dẫn Gửi bởi Ngom
    Bạn thân mến, bạn không nên mất niềm tin, càng không nên ghi ngờ người đời! Một ngày nào đó bạn sẽ thấy rằng người đời thật đơn giản và dễ gần gũi dù cho đã có lần bạn bị người đời lừa dối!
    Đã bị lừa dối thì làm sao có thể có thể có lại được lòng tin và gần gũi nữa chứ ?

P/s : mình ko cá chê bạn nè !

Trích dẫn Gửi bởi vinhtd
    Bạn là người đanh đá ! :chay: thôi ! Hihihi
    Này nhá. nói người ta 2 lần đanh đá mà không đánh đá thì thật là "có tiếng không có miếng". Đồ ích kỷ.:kungfu:

.................................................. .................................................. .................................

Trích dẫn Gửi bởi Ngom
    Đúng là NGÒM!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối