Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Sinh viên đi thực tập cần những kĩ năng gì?

Em là sinh viên đang học năm cuối, 5/1/2010 em bắt đầu đi thực tập, vì là sinh viên học liên kết ở tỉnh lẻ nên ko được đào tạo bài bản, kiến thức còn eo hẹp, hạn chế. Trong diễn đàn này em biết có nhiều bạn đã đi làm rồi, hay ít ra cũng ra trường hoặc chuẩn bị đi thực tập như em, ko tránh khỏi tâm lý lo lắng, bồn chồn, em mong mọi người hãy cùng nhau chia sẻ những kiến thức mọi người đã học, đã đi làm, đã xảy ra trong thực tế, những ji nên làm, những ji cần tránh. có thể những kiến thức đó bạn thấy tầm thường, nhưng đối với một người khác chưa có thì rất là quý và thật sự cần, đừng ngại, hãy cùng nhau chia sẻ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài và chía sẻ.
    Thân ái!

Ðề: Sinh viên đi thực tập cần những kĩ năng gì?

Mình cũng sắp đi thực tập nè, mang tiếng học một trường dân lập lại chưa có tiếng tăm gì như ĐH Quang trung thì có thể nói đó là 1 bất lợi lớn của mình nhưng không sao thời buổi hiện nay mình tin người ta cần cái đầu chứ không quan trọng là trường nào
    Bạn nói đúng đó SV như tụi mình chỉ mang trong mình một mối kiến thức lý thuyết suôn
    Cần phải luyện tập , trải nghiệm nhều mới thành bạn à
    chúc bạn sớm tìm được công việc tốt sau khi ra trường

Theo mình thì mặc dù chưa đi thực tập.Nhưng người đi thực tập mục đích là học tập những kinh nghiệm làm việc và cư xủ của người khác thành của mình trong một khoảng thời gian ngắn nhât.

mình cũng đang đi thưc tập nè bạn.khi đi thực tập bạn phải có kiến thức rồi đúng ko.như vậy bạn hãy tự tin vào bản thân của mình chứ. bạn yên tâm đi mình là sv đi thực tập mà nên các cô chú sẽ tạo điền kiện cho mình thôi nhưng kiến thức của ban phải ok tý.có gì pm tớ sẽ giúp.nick:hettienbaobangailaigoi_meoi_vdt.ok!

mình đọc được bài báo này thấy hay hay cùng đọc nhéhttp://www.vietnamnet.vn/giaoduc/200910/Sinh-vien-nam-cuoi-that-vong-thuc-tap-muon-doi-nghe-875806/

Cảm ơn mọi người đã quan tâm và có ý muốn giúp đỡ mình, mọi người có thể giúp mình những kĩ năng mềm tại topic này được ko ạ ?
    Cảm ơn mọi nguời nhiều.

k0 bít TpHCM có nơi nào như cty đức hà ,còn mình sang năm mới tìm chỗ thực tập , mới nghĩ đến thôi đã thấy nhức đầu . :tungkinh:

Quan trọng cách sống của mình, cách giao tiếp và kỹ năng mình học được ở trường học và trường đời

SV học chính qui hay dân lập hay tỉnh lẻ khi di thực tập, đi làm ban đầu không phân biệt bất kỳ cái nào hết, cái đó là cái phân biệt đối xử, nói thẳng với bạn ,mình la SV chính qui khoa kế toán trường ĐH kinh tế TPHCM, năm 4, tháng 2 tới mình cũng đi thực tập ở 1 công ty TM-DV, dù có di thực tập mình cũng giống như bạn, đều bỡ ngỡ,phải có người hướng dẫn , có thầy cô giúp đỡ, rồi bạn tự bản thân mình học hỏi thêm nữa.chứ chẳng có ai là biết hết tất cả hết.Có gì khi quá trình thực tập rất vui được trao đổi kinh nghiệm với bạn, mail của mình là ika_parat@yahoo.com.vn

Bọn mình đi thực tập được chia làm 2 gia đoạn đồng thời phải viết 2 cái báo cáo mà ko được hướng dẫn cụ thể. Mình học kế toán doanh nghiệp sản xuất nhưng lại xin đi thực tập ở cty TNHH truyền thông, quảng cáo và thương mại. Xin mọi người chỉ giúp mình cách làm một bài báo cáo nghề nghiệp dài 200 trang bao gồm những phần nào? Phải viết về những cái ji? công ty cũng mới thành lập nên cũng hơi khan về số liệu, mong mọi người giúp đỡ về phần xương.
    Cảm ơn nhiều!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối