Chào các bạn mình là Hùng.Mình đã tốt nghiệp CD kế toán và hiện giờ mình đang theo công việc kinh doanh.Mình rất yêu thích kết bạn và mình muốn đồng cảm với bạn bè.Sau đây mình xin trình bày về 1 số dấu hiệu và thủ đoạn lừa đảo của dân phishing.Các bạn nên nhớ theo xu thế hiện nay là người tìm việc và việc tìm người,số lượng người tìm việc thì đông đảo,lợi dung thế mạnh này mà bọn phishing dùng thủ đoạn thành lập công ty giả nhằm mục đích lừa tiền của người đến tìm việc.Khi đi xin việc các bạn nên cảnh giác với các công ty có thu lệ phí, điều này là hoàn toàn phi lý,kết cuộc cuối cùng mà bạn nhận được là bạn try to the failed hay nói theo tiếng việt là thử việc không thành công.
1 số công ty liên kết giả danh :1- Cty TNHH Quang Sáng - Địa chỉ: Số 8 - Nguyễn Khả Trạc - Mai Dịch - Cầu Giấy Hà Nội
2 - Công ty TM và DV Thiên Long Địa chỉ: Số nhà 11 - Đường K3- Tổ 11 khu Cầu Diễn
Còn rất nhiều những công ty liên kết lừa đảo nữa nhưng Hùng không nắm bắt được.Đây là câu chuyện Hùng đã được nghe từ những ngừoi bạn của Hùng.Và điều cuối cùng mà Hùng muốn nhắc nhở các bạn là mình là người có học thức,mình xin việc chứ mình không chi tiền.Chúc tất cả cộng đồng kế toán ai cũng có việc làm ổn định và thu nhập cao.Các bạn thấy bài viết của Hùng hợp lý thì thanks cảm ơn nha!chúc forum luôn đại đoàn kết vì 1 cộng đồng kế toán.