Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Có nên khiếu nại sở kế hoạch đầu tư

Xin có lời chào tất cả các mem trong diễn đàn!
    Xin mọi người cho mình xin ý kiến với nhé ! thanks mọi người trước !
    Bên mình xin điều chỉnh giấy chứng nhận đầu tư , nghĩa là xin bổ xung ngành nghề kinh doanh các mem ah. Nhưng cán bộ của sở kế hoạch đầu tư khi nhận hồ sơ cứ nói là hồ sơ hết thiếu cái này lại đến thiếu cái kia và bắt bên mình bổ sung đi bổ sung lại tính đến bay giờ cũng phai ngót 10 lần rồi. trong khi bên mình sửa hồ sơ hoàn toàn là do hướng dẫn của người cán bộ đó. Mình nghĩ có lẽ là do phong bì bên mình hơi ít chăng? Nhưng dù sao mình nghĩ không nên hành người ta quá đáng như vậy. Mình thấy thật là bất công. Và nếu tình trạng này cứ tiếp tục tái diễn như vậy thì đất nước làm sao mà phát triển được & thật là khổ cho những nhân viên như chúng ta. Bác nào trong diễn đàn có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên với ah. Em nên làm gì bây giờ ah? từ chức hay là khiếu nại ah ?

Ðề: Có nên khiếu nại sở kế hoạch đầu tư

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhang83
    Xin có lời chào tất cả các mem trong diễn đàn!
    Xin mọi người cho mình xin ý kiến với nhé ! thanks mọi người trước !
    Bên mình xin điều chỉnh giấy chứng nhận đầu tư , nghĩa là xin bổ xung ngành nghề kinh doanh các mem ah. Nhưng cán bộ của sở kế hoạch đầu tư khi nhận hồ sơ cứ nói là hồ sơ hết thiếu cái này lại đến thiếu cái kia và bắt bên mình bổ sung đi bổ sung lại tính đến bay giờ cũng phai ngót 10 lần rồi. trong khi bên mình sửa hồ sơ hoàn toàn là do hướng dẫn của người cán bộ đó. Mình nghĩ có lẽ là do phong bì bên mình hơi ít chăng? Nhưng dù sao mình nghĩ không nên hành người ta quá đáng như vậy. Mình thấy thật là bất công. Và nếu tình trạng này cứ tiếp tục tái diễn như vậy thì đất nước làm sao mà phát triển được & thật là khổ cho những nhân viên như chúng ta. Bác nào trong diễn đàn có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên với ah. Em nên làm gì bây giờ ah? từ chức hay là khiếu nại ah ?
    Hiii, không nên từ chức mà cũng chẳng cần phải khiếu nại. Cũng không phải bỏ phong bì gì hết chỉ làm hư thêm mấy người đó thôi. Em đã từng một thời gian nằm dài trên sở kế hoạch đầu tư đây, em cũng như anh/chị đi thay đổi lại đăng ký kinh doanh đây. chạy đi chạy lại gần 1 tháng trời mới xong được. Sếp em bảo bỏ phong bì đi nhưng vì em đã mất công, mất sức em phải đấu tranh đến cùng việc chống tham nhũng. Nên từ đó em có ác cảm với bộ phận 1 cửa ở sở kế hoạch đầu tư HN phòng ĐKKD số 3 ấy. Họ hướng dẫn nhưng mỗi hôm họ chỉ ra 1 điểm cho mình, hôm sau mình sửa và mang lên nộp cũng đúng người đó, rồi anh ấy lại chỉ thêm 1 điểm nữa... cứ như thế đó. Vì ko có phong bì mà nên họ hành mình cho chết thì thôi. Sống phải để đức cho con cháu nữa chứ!

Trích dẫn Gửi bởi hằng phương
    Hiii, không nên từ chức mà cũng chẳng cần phải khiếu nại. Cũng không phải bỏ phong bì gì hết chỉ làm hư thêm mấy người đó thôi. Em đã từng một thời gian nằm dài trên sở kế hoạch đầu tư đây, em cũng như anh/chị đi thay đổi lại đăng ký kinh doanh đây. chạy đi chạy lại gần 1 tháng trời mới xong được. Sếp em bảo bỏ phong bì đi nhưng vì em đã mất công, mất sức em phải đấu tranh đến cùng việc chống tham nhũng. Nên từ đó em có ác cảm với bộ phận 1 cửa ở sở kế hoạch đầu tư HN phòng ĐKKD số 3 ấy. Họ hướng dẫn nhưng mỗi hôm họ chỉ ra 1 điểm cho mình, hôm sau mình sửa và mang lên nộp cũng đúng người đó, rồi anh ấy lại chỉ thêm 1 điểm nữa... cứ như thế đó. Vì ko có phong bì mà nên họ hành mình cho chết thì thôi. Sống phải để đức cho con cháu nữa chứ!
    Sao bạn lành thế nhỉ? Phải mình thì mình làm "um ti tí tỏi" lên ấy chứ. Nói thật to, hỏi xem tại sao lúc mang hồ sơ đến không chỉ luôn 1 thể, mà cứ bắt ng ta đi đi lại lại thế. Mình cũng đi thay đổi đăng ký kinh doanh rồi, không phong bì, nhưng không đến lỗi mệt như các bạn. Và lần đó, mình lấy được ĐKKD, chị đó quên không lấy lại đăng ký cũ của mìn chứ, gọi điện bảo mình mang lên cho, sếp mình cứ bắt mình mang lên, mình không mang, và chị ấy phải xuống tận cty mình để lấy ( hơn 30km chứ ít gì đâu). Sướng!!!! cho biết thế nào là mệt.

Hay là họ cũng không có biết cái gì gọi là chắc chắn nên mới hướng dẫn kiểu phát sinh thiếu cái gì thì hướng dẫn bổ sung thêm cái đó :xinloinhe:

Cảm ơn bạn ! Mình cũng có cùng ý kiến với bạn. Mình rất căm ghét cái thói quan liêu tham tiền của mấy ông bà cơ quan nhà nước. Mình cũng thường là hạn chế đến mức tối đa cái chuyện phong bì kia. Nhưng lần này mình đúng là gặp hạn nặng quá ! chán nản & tức giận. Bên mình là doanh nghiệp FDI Hàn quốc & Lại đang trong tình trạng bi đát. Nhà máy xây xong , máy móc lắp xong nhưng khủng hoảng KT ko có đơn hàng nên vẫn đắp chiếu nằm đấy hơn 1 năm rồi. Giờ sếp muốn bổ xung ngành nghề KD nhưng mấy ông bên sở kế hoạch cứ tóm vào đó gây khó dễ , hành mình sửa hồ sơ qua lai cho đến giờ cũng phải ngấp ngé 10 lần rồi mà vẫn chưa tha. Như bạn nói đó mỗi lúc lại chỉ ra 1 lỗi này nọ. chẳng nhẽ không có cách nào bắt bẻ lại họ sao?

Các bạn ơi nên phải đổi lại tên topic này là "Chống tham nhũng ở SKH&ĐT" thôi.
    Mình xin ủng hộ cả 2 tay nè

Trích dẫn Gửi bởi vicky_1269
    cảm ơn hằng phương, mình cũng đang chuẩn bị làm thủ tục thay đổi giấy phép kinh doanh, hằng phương làm rồi có kinh nghiệm chỉ mình với, cần những thủ tục gì vậy bạn.cảm ơn bạn nha.
    Bạn cho mình hỏi, bạn đang định thay đổi giấy phép kinh doanh nhưng về nội dung gì: ví dụ như là thay đổi điểm điểm kinh doanh, bổ sung ngành nghề kinh doanh ... bạn cho mình mail mình sẽ gửi cho bạn tệp hồ sơ đợt vừa rồi mình làm cho.(nội dung thay đổi của mình hôm vừa rồi là thay đổi địa điểm kinh doanh)

Trích dẫn Gửi bởi minhhuong08
    Bạn vào trang của sở kế hoạch đầu tư xem phần nội dung thay đổi Đk kinh doanh ở đó họ đã đưa sẵn các mẫu lên.
    Công nhận bạn chủ topic khổ thật đó, mình đi làm là được liền họ hẹn 1 tuần sau trả KQ thôi, không mất phong bì, mình cứ làm đúng mẫu, ghi đầy đủ nội dung, đầy đủ chứng từ hợp lệ.
    Bên mình là Doanh nghiệp sản xuất, bên mình xin bổ xung mục tiêu sản xuất nên phải giải trình muc tiêu bổ xung dài dằng dặc. Vì mình ko phải dân chuyên nghiệp mà lại phải bịa 1 dự án sản xuất dài mấy chục trang đương nhiên không thể tránh khỏi sai xót. Nhưng qua tham khảo, nghiên cứu & mấy lần sửa đổi mình thấy là nó cũng khá là ok vì mình đã compare nó với bộ hồ sơ mà bên chuyên nghiệp làm ( Hồ sơ bên chuyên nghiệp làm dù rất nhiều thiếu xót thì cũng đều pass ngay trong 1 tg ngắn) thì còn thấy là hồ sơ mình làm còn chi tiết hơn thế mà các ông quan chức kia mỗi lần mình nộp bổ xung thì lại chỉ ra 1, 2 chổ nói là chưa được. Mà ở chỗ mình xin điều chỉnh - phòng kinh tế đối ngoại, mỗi lần họ consider hồ sơ & ra 1 cái công văn thôi thì nhanh cũng phải là 1,5 tháng. Cứ như thế đến bgiờ hồ sơ của bên mình bị treo 1 năm rồi

Hiii, sao bên phòng ĐKKD của bạn họ nhiệt tình thế nhỉ? đợt vừa rồi cty em thay đổi đăng ký KD em đích thân đi làm, em ức chế và nhìn thấy mặt ông ở 1 cửa em ghét lắm, nhưng mình biết làm sao giờ ah các anh chị, tại vì mình ko có phong bì nên mình bị như thế, làm ầm ĩ lên liệu có nhanh thủ tục cho mình ko, tốt nhất là cứ kiên trì đến cùng và nhất quyết ko phong bì gì hết. Phải tham gia vào việc chống tham nhũng chứ. Em lấy lại được giấy ĐKKD mới mà cảm thấy vui mừng khôn xiết, sếp em cũng trêu em là cho em vào đội chống tham nhũng được. Tuy vất vả mình tý những vẫn thấy vui vui.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Không phải họ nhiệt tình đâu. Sở KHĐT Hà Nội đấy nhé. Chẳng qua khi giao ĐKKD mới, họ bắt buộc phải thu hồi cái cũ, nhưng họ quên, nên họ bắt buộc phải xuống lấy. Còn em, em lấy được cái em cần rồi, mệt đủ rồi, nên chae hơi đâu mà mang tận nơi cho họ cả.:dangiuqua:

Bạn cho mình hỏi, bạn đang định thay đổi giấy phép kinh doanh nhưng về nội dung gì: ví dụ như là thay đổi điểm điểm kinh doanh, bổ sung ngành nghề kinh doanh ... bạn cho mình mail mình sẽ gửi cho bạn tệp hồ sơ đợt vừa rồi mình làm cho.(nội dung thay đổi của mình hôm vừa rồi là thay đổi địa điểm kinh doanh)
    mình cũng làm về thay đổi địa điểm kinh doanh, trước công ty mình đăng ký bên đại kim, giờ muốn chuyển về hà đông, cảm ơn bạn nhiều nhé, mail của mình là: vicky_1269@yahoo.com, bạn có nick chat không, cho mình luôn nhé, có gì vướng mắc mình có thể hỏi bạn đc k, thank bạn nhìu nha.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối