Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Điều kiện Tuyển Dụng

Cả nhà cho n hỏi xíu nha, mọi ng nghĩ như thế nòa khi trên thông báo tuyển dụng của cty ghi điều kiện tuyển dụng là : ưu tiên có kinh nghiệm ( từ 1 đến 2 năm) hoặc ưu tiên biết ngoại ngữ. Có phải khi nhà tuyển dụng đăng như vậy thì những người mới ra trường không có kinh nghiệm hoặc ngoại ngữ k chuẩn thì không có cơ hội làm việc tại cty đó k?

Ðề: Điều kiện Tuyển Dụng

Đúng quá rồi còn gì.... bạn có hiểu thế nào là điều kiện không ...? nàh tuyển dụng đã đưa ra điều kiện vậy rồi, những ai chưa đủ điều kiện thì sao dám nộp hồ sơ....vì nếu nộp thì cũng bị loại ngay mà....

nhưng n nghĩ điều kiện là một phần thôi. Vì đơn vị muốn ưu tiên những ng có kinh nghiệm để họ sẽ k mất thời gian đào tạo lại. Theo như chị Hằng thì những ng mới ra trường sẽ k có cơ hội sao?

Trích dẫn Gửi bởi nhungoc2104
    Cả nhà cho n hỏi xíu nha, mọi ng nghĩ như thế nòa khi trên thông báo tuyển dụng của cty ghi điều kiện tuyển dụng là : ưu tiên có kinh nghiệm ( từ 1 đến 2 năm) hoặc ưu tiên biết ngoại ngữ. Có phải khi nhà tuyển dụng đăng như vậy thì những người mới ra trường không có kinh nghiệm hoặc ngoại ngữ k chuẩn thì không có cơ hội làm việc tại cty đó k?
    Mình chúa ghét những cty đăng như thế, hối mới ra trường mình củng vất vả ghê lắm vì những dòng ác cảm đó. Nhưng đó chỉ là hình thức để họ khuếch trương thanh thế của mình thui, nếu bạn quan tâm đến công việc thì cứ mạnh dạn nộp hồ sơ, quan trọng là làm dc việc kia.

nhưng n nghĩ điều kiện là một phần thôi. Vì đơn vị muốn ưu tiên những ng có kinh nghiệm để họ sẽ k mất thời gian đào tạo lại. Theo như chị Hằng thì những ng mới ra trường sẽ k có cơ hội sao?
    Công việc mổi nơi mổi khác em ơi, người làm KTT chổ nay nhưng khi qua Cty khác chưa chắc làm tốt = 1 KTV quèn đâu em, đừng quan tâm về kinh nghiệm chi lắm. quan trọng là mình phải năm vững kiến thức vế luật kế toán, thuế và biết cách vận dụng nó vào thực tế thì ko sợ ko có việc làm.

Thì đúng rùi đó bạn,Họ đang cần tuyển những người có kinh nghiệm và biết ngoại ngữ mà.
    Nếu như trường hợp nào cũng tuyển thì ở đây đâu có xuất hiện chữ "ĐIỀU KIỆN TUYỂN DỤNG"

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Đúng quá rồi còn gì.... bạn có hiểu thế nào là điều kiện không ...? nàh tuyển dụng đã đưa ra điều kiện vậy rồi, những ai chưa đủ điều kiện thì sao dám nộp hồ sơ....vì nếu nộp thì cũng bị loại ngay mà....
    Ặc , phải ko đó. Em củng mấy lần đánh liều mà đánh lần nào thắng lần đó nè. Có thấy ai loại ra đâu. Quan trọng là cái giao tiếp, kiến thức, tác phong ... của mình nửa

Đúng... vì người mới ra trường chưa có đủ hành trang để bước vào nghề... nhà tuyển dụng mà đưa ra điều kiện đó thử hỏi các bạn trẻ của chúng ta có dám bước vô ( bước vào lại mất 1 bộ hồ sơ mà đã bị loại từ vòng gửi xe mất rùi)

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Đúng... vì người mới ra trường chưa có đủ hành trang để bước vào nghề... nhà tuyển dụng mà đưa ra điều kiện đó thử hỏi các bạn trẻ của chúng ta có dám bước vô ( bước vào lại mất 1 bộ hồ sơ mà đã bị loại từ vòng gửi xe mất rùi)
    Với lại đã đưa ra điều kiện tuyển dụng như vậy thì mức lương sẽ khác với tuyển dụng bình thường đấy bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Mình chúa ghét những cty đăng như thế, hối mới ra trường mình củng vất vả ghê lắm vì những dòng ác cảm đó. Nhưng đó chỉ là hình thức để họ khuếch trương thanh thế của mình thui, nếu bạn quan tâm đến công việc thì cứ mạnh dạn nộp hồ sơ, quan trọng là làm dc việc kia.
    Ai bảo mới ra trường là ko có kinh nghiệm. :k6175436:
    Ai bảo mới ra trường là ngoại ngữ ko chuẩn???
    Đối với 1 lần tuyển dụng, tất nhiên là ai cũng muốn lựa chọn được người tốt nhất trong số ứng viên và chi trả lương tối thiểu nhất. Điều kiện kinh nghiệm và các khả năng khác là để tránh mất thời gian training.
    Nếu là sinh viên mới ra trường, có nhiều cách để chứng tỏ mình có thể đảm đương được vị trí tuyển dụng mặc dù chưa có kinh nghiệm rõ ràng. Nhà tuyển dụng chưa hẳn xét mỗi hồ sơ mà tuyển. Nếu bạn, thực sự muốn làm việc thì phải chứng tỏ được điều đó. Ko có nhà tuyển dụng nào từ chối phỏng vấn một ứng viên tích cực đâu.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối