Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chia sẻ nỗi buồn của những người dân xa quê

http://www24.24h.com.vn/tin-tuc-su-kien/ngan-le-chuyen-tha-huong-ngay-tet-c46a277200.html

Mọi người hãy ghé thăm đường link này nhé! hãy chia sẽ cùng tôi bạn nhé!

Ngày tết sắp đến gần ai ai cũng lo hoàn thành nốt hết công việc để về quê ăn tết đoàn tụ bên mái ấm gia đình của mình. Trong không khí vui tươi nhộn nhịp có ai biết rằng có những con người âm thầm lặng lẽ mang trong mình một nỗi buồn, nỗi buồn của người con xa sứ.
    Cuộc sống nghèo nàn không đủ để trang trải cuộc sống, họ phải tha phương trên đất khách để kiếm tiền. Ngày tết đến với họ là nước mắt là những cuộc chia ly nghẹn ngào không nói nên lời.......

Và tôi cũng là một người con xa quê nên cũng thắm đượm trong mình những nỗi buồn đó, khi đọc xong bài viết này tôi đã khóc rất nhiều ......... Ôi hai tiếng quê hương sao mà thiêng liêng quá!

Nếu có một điều ước tôi sẽ ước rằng: tất cả mọi người chúng ta ai ai cũng có một cái tết thân thương và đoàn tụ bên mái ấm gia đình của mình.

Ðề: Chia sẻ nỗi buồn của những người dân xa quê

Cảm ơn bạn , bạn đã nói rất đúng tâm trạng của những người con xa quê . Dù có đi đâu làm gì đi chăng nữa thì quê hương vẫn là cội nguồn của mỗi người . Thật đúng là :
    " Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn "

Quê Hương là chùm khế ngọt....

Những ngày này là khoảng thời gian mình nhớ quê nhất. Nhớ cái rét, nhớ nối bánh tét, cái hương vị mà ở quê mới có...
    Mong rằng cuộc sống tốt đẹp hơn để ai cũng được đón tết an lành.

Quê hương nếu ai ko nhớ
    Sẻ ko lớn nỗi thành người :dangyeu: