Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

nhìn lại và hướng đến!

Mới đó mà một năm cũng đã sắp trôi qua, đúng là thời gian mà, dù ta có dừng lại thì nó vẫn cứ trôi, cứ trôi!
    [you] iu dấu một năm qua của bạn trôi qua như thế nào?
    Hãy cùng nhau nhìn lại nhé!
    Bạn đã đạt được những gì? Sự kiện nào là đáng nhớ nhất? Điều gì làm cho bạn cảm thấy hối tiếc nhất?
    Hãy trút vào đây những nỗi niềm để gió cuốn đi, và làm bàn đạp giúp [you] có cái nhìn khách quan hơn đến tương lai nhé!

:dangiuqua::dangiuqua::dangiuqua:

Ðề: nhìn lại và hướng đến!

Trích dẫn Gửi bởi thuythanh22
    Mới đó mà một năm cũng đã sắp trôi qua, đúng là thời gian mà, dù ta có dừng lại thì nó vẫn cứ trôi, cứ trôi!
    Bạn đã đạt được những gì? Sự kiện nào là đáng nhớ nhất? Điều gì làm cho bạn cảm thấy hối tiếc nhất?
    Hãy trút vào đây những nỗi niềm để gió cuốn đi, và làm bàn đạp giúp [you] có cái nhìn khách quan hơn đến tương lai nhé!

Năm con trâu cũng đã sắp trôi qua, năm con cọp cũng sắp đến, Dương chút mọi người trong diễn đàn năm mới hạnh phúc, vui vẻ, thuận lợi trong công việc và tăng lương nhiều nhiều nha! :votay::votay:
    Năm 2009 trôi qua đối với mình thật là buồn và mệt mỏi :tuivotoi:
    mong rằng bước sang năm 2010 này mình sẽ gặp may mắn và thuận lợi hơn trong công việc. :demtien::demtien:

Một năm qua đối với mình thật lắm những bất ngờ, những điều lý thú. Lúc mình buồn nhất, cảm thấy ngột ngạt muốn đi đâu đó để thoát khỏi những mệt mỏi thì cơ hội lại đến một cách đầy bất ngờ, thế là mình có được một công việc, có lẽ đối với ai đó thì thật tầm thường, thật nhỏ nhoi, nhưng đối với mình là cả một bước ngoặt lớn!
    Sự kiện đáng nhớ nhất có lẽ là sinh nhất lần thứ 21 của mình nhỉ. Hôm đó trời bỗng dưng đổ cơn mưa thật lớn nhưng mà mình vẫn rất vui vì bên mình luôn có những người bạn thân thiết! "Cám ơn cuộc sống đã cho ta những bất ngờ và nhớ đó ta có niềm tin sẽ bước đến thành công trong thời gian sớm nhất!
    Hối tiếc ư? Cũng không ít, nhưng có lẽ điều mình hối tiếc nhất là trong tâm tưởng của mình luôn có hình bóng của ai đó mà đáng lẽ ra mình không nên nhớ!
    Mong rằng năm cũ qua đi mình sẽ vững bước trên con đường đã chọn và chúc [you] cũng thế nhé!

:dangiuqua::dangiuqua:

O, có phải mình là thành viên mới nên được mọi người quan tâm hơn ko nhỉ? Hạnh phúc quá! Cảm ơn mọi người nha! Năm 09 là năm bước ngoặt của mình. Thay đổi từ 1 sv trở thành 1 cô kế toán lnao cũng căng lên vì những con số.hic. 1 đứa vốn vô lo, vô âu jo thì lnao cũng fai căng lên như dây đàn. Ôi, Thoaxinh of ngày xưa đâu roài?

:muongita: Một năm qua của mình như thế nào nhỉ?
    Có lẽ năm qua là một năm đáng nhớ nhất trong cuộc đời mình.
    Đầu tiên có lẽ là 1 công việc đến vào lúc mình cảm thấy nản nhất!hihi!
    Tiếp đó là sự thay đổi chỗ ở. Một môi trường hoàn toàn xa lạ đối với mình và cũng ở với những người bạn mới nữa, lúc đó mình thật sự rất lo lắng nhưng mọi chuyện trôi qua một cách tuyệt vời nhất.
    Một điều bất ngờ nữa là mình được biết đến Diễn đàn này, thật vui mọi người ai cũng thân thiện giúp mình học được nhiều điều hơn và cũng vơi bớt phần nào sự căng thẳng, nỗi buồn trong tâm trí mình, hihi!
    Hối tiếc nhất có lẽ là vấn đề tình củm rùi, đúng là "Theo tình tình chạy, trốn tình tình theo mà"!
    Mọi người ơi hãy vứt hết những lo toan trong cuộc sống đi nhé để đón chào một mùa xuân mới, một con người mới tràn ngập niềm vui!!

Mình thì sao nhỉ?
    Năm nay mình cũng rất vui vì từ một chú SV ngu ngơ bước vào đời. Đây được xem như là bước ngoặc của mình. Bước vào đời thật khó bạn nhỉ? Nhưng cũng rất may mình cũng được nhiều người giúp đỡ. Để từ một chú SV ngu ngơ ---> mình biết hơn một chút xíu xíu...
    Mình cũng hy vọng năm mới sẽ có nhiều điều mới cần học hỏi thêm nhiều điều bổ ích từ cuộc sống và công việc. Và cũng chúc mọi người luôn vui khỏe và gặp nhiều thuận lợi trong công việc mà mình đang có.
    Cuối cùng cũng xin cảm ơn ban quản trị DKT cho mình một nơi để học hỏi tốt.

:muongita:
    Hối tiếc nhất có lẽ là vấn đề tình củm rùi, đúng là "Theo tình tình chạy, trốn tình tình theo mà"!
    Mọi người ơi hãy vứt hết những lo toan trong cuộc sống đi nhé để đón chào một mùa xuân mới, một con người mới tràn ngập niềm vui!!
    Có chuyện này à nha. hehe, thảo nào vào xin lỗi anh cứ nghĩ ngta giống mình. Cố lên nhé bà 3. Iu iu bà lém lém, tui sẽ bảo ổng thương bà nhìu hơn (nói nhỏ với bà thui, bà 2 mà bít đc thì chít tui lun)

Trích dẫn Gửi bởi Hiền Đăng
    Có chuyện này à nha. hehe, thảo nào vào xin lỗi anh cứ nghĩ ngta giống mình. Cố lên nhé bà 3. Iu iu bà lém lém, tui sẽ bảo ổng thương bà nhìu hơn (nói nhỏ với bà thui, bà 2 mà bít đc thì chít tui lun)
    :muongita::muongita::muongita:Nói nhỏ đó hả Bà Cả, Bà làm zầy chắc tui tiu ùi!!
    :chongmat: Sao tự nhiên đi viết lung tung để Bà Cả bắt thóp thía này!

:muongita::muongita::muongita:Nói nhỏ đó hả Bà Cả, Bà làm zầy chắc tui tiu ùi!!
    :chongmat: Sao tự nhiên đi viết lung tung để Bà Cả bắt thóp thía này!
    bà phải cảm ơn tui vì tui là bà cả mà yêu thương mà hết lòng đó. Hay bà mún bỏ ổng để đi kua người khác đây? Chít thật, iu đương khổ quá trời.:muatumlum::roile:

Trích dẫn Gửi bởi Hiền Đăng
    bà phải cảm ơn tui vì tui là bà cả mà yêu thương mà hết lòng đó. Hay bà mún bỏ ổng để đi kua người khác đây? Chít thật, iu đương khổ quá trời.:muatumlum::roile:
    :roile:Bà này nói lạ, tui yêu đương gì đâu,:cogidau: đang "trốn tình mà tình cứ theo nè"

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối