Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

bạn sẽ làm gì,nếu thời gian quay trở lại

trong cuộc sống chúng ta,không ai là không mắc phải sai lầm,hay những cơ hội tốt để vươn lên.
    cuộc sống của tôi cũng vậy trong qua khứ,tôi cũng đã bỏ qua nhiều cơ hôi,cũng mắc phải những sai lầm,để rồi khi thời gian trôi qua tôi đã hối tiếc ,và ân hận.tôi vẫn thầm nhủ nó qua thôi không bận tâm tới nó nữa ko hối tiếc nữa.nhưng dường như đó vẫn chỉ là một cách để động viên tinh thần mình mà thôi.và thực tại vẫn mãi mãi là thực tại.tôi biết thời gian không thể quay trở lại nhưng nếu như nó quay trở lại,tôi sẽ sửa chữa ngay những gì mình đã lãng phí bỏ qua.còn bây giờ tôi vẫn phải hướng tới tương lai.và tôi vẫn luôn tự nhủ hãy cố gắng làm tốt những gì mà ngày hôm nay tôi cần phải làm.và cả ngày mai và trong tương lai nữa.
    còn các bạn thì sao nhỉ.trong một giây phút nào đó các bạn có từng hối tiếc vì mình đã lãng phi 1 thứ gì đó hay chỉ là ,cứ để thời gian trôi qua một cách lãng phi không.
    chúc các bạn luôn đạt được những gì mình mong muốn.hãy cố gắng đừng để ngày hôm nay trôi qua một cách vô nghĩa.

Ðề: bạn sẽ làm gì,nếu thời gian quay trở lại

Hãy cứ sống hết mình theo hoàn cảnh, theo suy nghĩ của mình. Sai lầm đôi khi là bài học tốt !

Còn mình mình sẽ sửa chữa mọi lỗi lầm trong quá khứ nếu làm được điều đó! :anhhung:

:lasao: Nếu thời gian quay trở lại thì
    Sẽ đi đúng hướng con đường học tập của mình
    Sẽ biến những mục đích của mình trở thành hiện thực
    Không bỏ phái quãng thời gian mà đã mất
    Sẽ đi du học
    Sẽ trở thành kế toán - kiểm toán giỏi
    Sẽ có nhiều bằng ngoại ngữ
    Sẽ níu kéo lại tình yêu mà chính mình đã đánh mất nếu khi đó cái tự ti lại quá cao
    Nhưng
    Mong muốn chỉ là mong muốn vì nó không bao giờ quay trở lại:tea:

mình thì suy nghĩ thoáng hơn quá khứ là hôm wa nghĩ thì cũng thế thôi, có hối tiếc cũng không làm lại được mà nên mình cố gắng để tương lai không vấp phải những gì đã vấp trong quá khứ nữa,

sẽ chẳng làm gì cả, vì hiện tại vẫn là hiện tại chẳng thể nào thay đổi được cả, mơ mộng làm gì khi điều đó không phải là sự thật chứ! hic!

Không có quá khứ thì làm sao có hiện tại? mà nếu thời gian có quay trở lại thì ta cũng chưa chắc đã làm được gì tốt hơn đâu. Vì thế cứ cố sống tốt ở hiện tại là được rồi.

quá khứ là cái đã qua đi nó có thể để lại trong ta những ký ức tốt đẹp, cũng có thể là những gì đó đau buồn.
    "nếu" được quay lại quá khứ ư? không thể nào
    Nhưng giả sử là được quay về quá khứ đi ,mình sẽ ước những quá khứ đau buồn của mình sẽ thành những niềm vui

Vẫn biết là thời gian không bao giờ trở lại, vẫn biết là ước cho thời gian quay trở lại sẽ bị mọi người cười chê là "đồ mơ hão", vẫn biết cuộc sống luôn diễn ra ở "ngày hôm nay", vẫn biết là.........
    Dù vậy tôi vẫn ước, ước cho thời gian quay trở lại, dù chỉ là một phút thôi, đủ để cho tôi nói với người tôi yêu thương rằng "em rất yêu anh"......nhưng không được nữa rồi, giờ đây tôi có hét lên hàng trăm hàng nghìn lần thì anh cũng không bao giờ nghe thấy nữa.........
    Hãy trân trọng, nâng niu những gì mình đang có, hãy bày tỏ tình cảm với người mình thương yêu cho dù mình là "phái yếu" để đừng bao giờ phải "mơ hão" như tôi!

nếu thời gian quay trở lại thì mình sẽ không có trên cuộc dời này:bdance:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối