Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi leminhnguyet
    mình thấy hiện nay trên thị trường có 1 nhiều loại cốm vi sinh hay men tiêu hóa để giúp trẻ ăn ngon hơn, chữa chứng lười ăn ở trẻ. Bạn thử tìm hiểu xem
    vì nhiều loại nên mới phải tìm hiểu kĩ. K thì tiền mất tật mang như chơi @@. Cẩn thận lại tác dụng phụ @@

Các mẹ tránh cái thuốc dynamogen ra nhé. Trước bé nhà em cũng biếng ăn mất 1 thời gian, sốt ruột nên em tìm thuốc cho uống. Chị đồng nghiệp mách mua dynamogen nên em mua về cho con dùng thử. Khiếp quá, uống vào công nhận con có đói và chịu ăn hơn nhưng ngủ li bì các mẹ ạ. Em sợ khiếp vía, tìm hiểu kỹ thì ra thuốc dynamogen chứa Cyproheptadine - 1 chất bị cấm vì chất này gây ức chế thần kinh trung ương và gây buồn ngủ li bì đó ạ. Em nghe mà sợ quá nên cho dừng uống luôn

bé nhà mình cũng vậy, gần 2 tuổi rồi nhung mình mà nấu thịnh soạn, ngon nghe có khi không ăn, nhung vua chwoi vừa ăn ăn lại ăn, đặc biệt thích ăn cơm không, cứ có thúc ăn vào là cu trở mặt ngay, nên mình kệ, cho bát cơm không ngồi tự lấy ăn lại ăn dc nhiều nên minh kệ thế, sau mình cho ăn thúc ăn vào lúc khac, cho uong thêm sữa nũa, nên cảm thấy dc cải thiện hơn đó....chưa cái dợt chưa ăn dc cơm, mẹ con cứ di vòng tròn ngõ mới hết...

th

Trích dẫn Gửi bởi ivymom
    Các mẹ tránh cái thuốc dynamogen ra nhé. Trước bé nhà em cũng biếng ăn mất 1 thời gian, sốt ruột nên em tìm thuốc cho uống. Chị đồng nghiệp mách mua dynamogen nên em mua về cho con dùng thử. Khiếp quá, uống vào công nhận con có đói và chịu ăn hơn nhưng ngủ li bì các mẹ ạ. Em sợ khiếp vía, tìm hiểu kỹ thì ra thuốc dynamogen chứa Cyproheptadine - 1 chất bị cấm vì chất này gây ức chế thần kinh trung ương và gây buồn ngủ li bì đó ạ. Em nghe mà sợ quá nên cho dừng uống luôn
    nguy hiểm quá. Em cũng được nhiều người khuyên nên dùng thêm men tiêu hóa hay cốm để kích thích bé ăn tốt hơn

Trẻ con đứa nào chả thế. Ngày xưa con tôi cũng thế. Nó biếng ăn vì không muốn ăn, mà cứ bị ép ăn, cũng có thể là thích mè nheo, hay là thể hiện một cái gì đó . Tôi cho nhịn đói 1 lần, đói đến lả người , cấm ông bà, mẹ, cô chú, cũng như hàng xóm không cho ăn bất cứ thứ gì đến chiều tối.
    Và chỉ 1 lần đó thôi , sau thì cứ đến giờ ăn là phải ăn .

Quan trọng là bạn có đủ cứng rắn để làm hay không .

Trích dẫn Gửi bởi pqhung091965
    Trẻ con đứa nào chả thế. Ngày xưa con tôi cũng thế. Nó biếng ăn vì không muốn ăn, mà cứ bị ép ăn, cũng có thể là thích mè nheo, hay là thể hiện một cái gì đó . Tôi cho nhịn đói 1 lần, đói đến lả người , cấm ông bà, mẹ, cô chú, cũng như hàng xóm không cho ăn bất cứ thứ gì đến chiều tối.
    Và chỉ 1 lần đó thôi , sau thì cứ đến giờ ăn là phải ăn .

Quan trọng là bạn có đủ cứng rắn để làm hay không .
    Công nhận là nhiều lúc cũng phải cứng rắn vs các bé thì mới vào khuôn phép đc nhưng cũng xót con lắm chứ :-(.
    @ Chủ thớt : Bạn có thể tìm đến các sản phẩm giúp bé ăn tốt hơn xem sao . Mình thấy có nhiều ng dùng và hiệu quả cũng tốt đó

Mình cũng nghe nói đến 1 số sản phẩm như thế nhưng chưa biết chọn loại nào cho phù hợp

Trích dẫn Gửi bởi minhminh20
    Mình cũng nghe nói đến 1 số sản phẩm như thế nhưng chưa biết chọn loại nào cho phù hợp
    bạn thử tham khảo DHT Oral Plus xem. Mình thấy cái này dễ dùng mà tác dụng cũng tốt

Em xin bổ sung thêm mấy mẹo cải thiện tình hình biếng ăn của trẻ :
    + Tạo sự hấp dẫn cho các món ăn: thường xuyên thay đổi món và nên bày biện sao cho đẹp mắt chút
    + Chú ý phối hợp món ăn: ko nên trộn nhiều thức ăn vào làm 1 vì như thế năng lượng trong thức ăn khá nhiều sẽ làm trẻ mau ngán và dẫn đến biếng ăn
    + Cho trẻ ăn những thức ăn chứa vitamin A, B, D3, E
    + Không nên cho ăn quá nhiều rau vì trẻ còn nhỏ, rất khó tiêu hoá chất xơ

Trích dẫn Gửi bởi linhtrang212
    Em xin bổ sung thêm mấy mẹo cải thiện tình hình biếng ăn của trẻ :
    + Tạo sự hấp dẫn cho các món ăn: thường xuyên thay đổi món và nên bày biện sao cho đẹp mắt chút
    + Chú ý phối hợp món ăn: ko nên trộn nhiều thức ăn vào làm 1 vì như thế năng lượng trong thức ăn khá nhiều sẽ làm trẻ mau ngán và dẫn đến biếng ăn
    + Cho trẻ ăn những thức ăn chứa vitamin A, B, D3, E
    + Không nên cho ăn quá nhiều rau vì trẻ còn nhỏ, rất khó tiêu hoá chất xơ
    mấy cách này rất hay đấy ạ. Mình nghĩ nên kết hợp chế độ ăn uống, dinh dưỡng vs uống thuốc thì tốt hơn

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối