Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Làm mất tiền mặt của cty

Mình là người giữ tiền trong công ty, mấy hôm trước giám đốc có đưa cho mình một số tiền, mình bỏ trong tủ khóa lại nhưng sáng hôm sau mình kiểm tra lại thì hỡi ôi số tiên đã không cánh mà bay.
    Cho mình hỏi mình là người làm mất số tiền đó thì có phải mình là người chịu trách nhiệm hoàn toàn phải ko?

Ðề: Làm mất tiền mặt của cty

Trích dẫn Gửi bởi hong duyen
    Mình là người giữ tiền trong công ty, mấy hôm trước giám đốc có đưa cho mình một số tiền, mình bỏ trong tủ khóa lại nhưng sáng hôm sau mình kiểm tra lại thì hỡi ôi số tiên đã không cánh mà bay.
    Cho mình hỏi mình là người làm mất số tiền đó thì có phải mình là người chịu trách nhiệm hoàn toàn phải ko?
    Cho mình hỏi, ngoài bạn ra có ai trong công ty bạn có chìa khóa két hay tủ của bạn không? về mặt nguyên tắc bạn phải chịu trách nhiệm hoàn toàn, trừ khi bạn tìm ra thủ phạm. :gun_bandana: Còn về tình thì phụ thuộc vào sếp bên bạn, xem bạn phải chịu trách nhiệm bao nhiêu? Chúc bạn tìm ra thủ phạm. Vì bên mình có 2 người biết mật mã và chìa khóa, khi mất cả hai cùng chịu trách nhiệm. :cheers1: còn trong quá trình chi thì phải có giấy tờ ký hẳn hoi :cheers1:

Hiện tại thì trách nhiệm đang hoàn toàn thuộc về bạn
    Mà số tiền đó nhiều hay ít vậy bạn?
    Bạn nên kiến nghị với GD cho điều tra nội bộ đi, tiền trong tủ không cánh mà bay thì đúng là tài thật.

còn có người thứ 2 giữ chìa khóa nữa là giám đốc của mình đó. Cũng may là số tiền không lớn lắm không thôi là mình tiêu rùi. Nhưng chìa khóa mình cất còn có người thứ 2 biết

còn có người thứ 2 giữ chìa khóa nữa là giám đốc của mình đó. Cũng may là số tiền không lớn lắm không thôi là mình tiêu rùi. Nhưng chìa khóa mình cất còn có người thứ 2 biết
    Còn phải tùy kết luận điều tra của cơ quan công an nữa mới biết đc bạn àh, có thể GĐ lấy thì GĐ chịu, mất cắp do an ninh cty ko đảm bảo thì cty chịu, mất do sơ suất của bạn thì bạn chịu....

chuyện người ta biết chỗ bạn cất ko quan trọng, cái chính bạn phải biết được chính xác thủ phạm cơ. Bạn hỏi sếp xem có lấy để chi vào đâu ko? mà vội chưa báo với bạn. Bạn cứ hỏi thắng nhé, vì mình cũng vậy thôi, thi thoảng sếp cũng hay vội lấy đi tiếp khách rồi quên báo lại cho mình, mình kiểm thiếu nên hỏi lại luôn. Với lại đây là vấn đề an ninh trong công ty, nên bạn ko ngại gì cả, cứ đề xuất thôi. Đó là bài học bạn nên cẩn thận, chìa khóa luôn bên mình. Chúc bạn tìm được giải pháp tốt nhé

uh,mình hỏi giám đốc rùi nhưng ổng chỉ nói một câu : mất thì phải bồi thường thôi.

uh,mình hỏi giám đốc rùi nhưng ổng chỉ nói một câu : mất thì phải bồi thường thôi.
    Vậy thì bạn báo cho bên công an để họ điều tra, mất ko phải lỗi do bạn thì bạn ko phải bồi thường

Đúng thật ông ta ko có tình người gi? Nhưng ông ta nói đúng, bạn làm bạn phải chịu, vì đó là công việc và trách nhiệm của bạn, ông ta trả lương bạn để bạn làm điều đó cho ông ta. Nếu là số tiền nhỏ, bạn coi đó là bài học lần sau cẩn thận hơn và nên yêu cầu thay đổi chìa khóa hay mật mã. nếu số tiền lớn bạn yêu cầu sếp báo công an để điều tra. Nhưng cũng rất khó vì bạn đã cầm tay của mình vào chìa khóa để mở rồi hiiiiiiii :thumbup:

Hiện tại chưa thể kết luận ai là người chịu trách nhiệm bồi thường
    Nhưng chắc chắn bạn sẽ là người phải giải trình nhiều nhất.
    Nếu số tiền lớn, bạn nên mời cơ quan công an vào cuộc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối