Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Người lao động cần gì ở sếp?

Quá bận vì nhân sự chuyển đổi lung tung, hôm nay mới có th gian vào xem các bác làm ăn ntn?
    Sao nhân viên cứ hay đứng núi này, trông núi nọ thế nhỉ? Mình thấy có gì đâu mà cứ lũ lượt người cũ đi, ng mới vào?
    Theo các bác thì người lao động cần gì ở cty, ở sếp? Dĩ nhiên là ngoài chuyện tiền lương, chế độ nha.

Ðề: Người lao động cần gì ở sếp?

Chế độ thì đã có quy định chung rùi. Ngoài lương ra thì chẳng cần gì ở ông ta cả, chẳng có mấy ai iu sếp mình mờ.

Theo mình thì cái mình cần là sếp biết tạo điều kiện cho nhân viên phát huy khả năng của họ, vốn tuổi trẻ thích học hỏi mà, làm sếp phải tâm lý với nhân viên, có những điều nhân viên không thể nói trực tiếp với sếp được phải thông cảm cho họ ( nhất là nữ), làm sếp nhưng đôi lúc phải lắng nghe nhân viên một chút, không phải lúc nào cũng có thể nói nhân viên, đặc biệt là không sử dụng từ làm ảnh hưởng đến nhân cách của họ. Còn về công ty thì doanh thu càng cao nhân viên càng thích, vì như vậy lương mới cao chứ.

Trích dẫn Gửi bởi le.anh
    Quá bận vì nhân sự chuyển đổi lung tung, hôm nay mới có th gian vào xem các bác làm ăn ntn?
    Sao nhân viên cứ hay đứng núi này, trông núi nọ thế nhỉ? Mình thấy có gì đâu mà cứ lũ lượt người cũ đi, ng mới vào?
    Theo các bác thì người lao động cần gì ở cty, ở sếp? Dĩ nhiên là ngoài chuyện tiền lương, chế độ nha.
    1. Sếp phải tin tưởng vào năng lực của cán bộ nhân viên .
    2. Tạo điều kiện tốt nhất để nâng cao năng lực, chuyên môn nhân viên.
    3. Nhân đôi niềm tin về cuộc sống và khả năng cống hiến vượt mức của nhân viên ở công ty mình.
    4. Tài lãnh đạo của Sếp phải được thể hiện rõ ràng để chứng minh cho mọi người noi theo.

_ Mình nghĩ môi trường làm việc khá quan trọng để nhân viên có thể làm việc lâu dài .
    Còn sếp thì mình nghĩ " công , tư phân minh " là tạm ổn rồi
    ( ngoài lương và các chế độ )