Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

hợp đồng dưới ba tháng thanh toán 32% tiền bhxh bhyt vào lương thì đúng hay sai?

Chào mấy anh chị !!! giúp em với
    Lúc trươc em có đi khai trình lao động lương cơ bản 2.300.000 bhxh bhyt thanh toán 32% vào lương. Hôm nay em đi khai trình lao động hđ dưới 3 tháng lương cơ bản 4.680.000 chỗ bhxh bhyt em để là thanh toán 32% vào lương. Nhưng ở dưới sở ldtbxh thì kêu sai về làm lại. Anh chị giúp em với

Ðề: hợp đồng dưới ba tháng thanh toán 32% tiền bhxh bhyt vào lương thì đúng hay sai?

theo mình được biết tỷ lệ đóng BHXH, BHYT, BHTN như sau:
    năm 2013: BHXH (Người lao động: 7%, người sử dụng lao động là 17%)
    BHYT: ( NLD: 1.5%, NSDLD: 3%)
    BHYT: (NLD: 1%, NSDLD:1%)
    đến năm 2014 thì BHXH tăng lên thêm 2% nữa
    bạn xem thử mức đóng của mình hợp lý chưa nhé!

Ðề: hợp đồng dưới ba tháng thanh toán 32% tiền bhxh bhyt vào lương thì đúng hay sai?

Trích dẫn Gửi bởi vovanhien90
    Chào mấy anh chị !!! giúp em với
    Lúc trươc em có đi khai trình lao động lương cơ bản 2.300.000 bhxh bhyt thanh toán 32% vào lương. Hôm nay em đi khai trình lao động hđ dưới 3 tháng lương cơ bản 4.680.000 chỗ bhxh bhyt em để là thanh toán 32% vào lương. Nhưng ở dưới sở ldtbxh thì kêu sai về làm lại. Anh chị giúp em với
    Năm 2013, tỷ lệ trích nộp BH là 30,5% (DN: 21%, NLĐ: 9.5%). Bạn hãy xem lại mức trích, sao lại 32%?

mấy lần trước mình vẫn ghi nv nhưng ở dưới sở lđtbxh không nói gì nhưng hôm nay lại kêu sai.bên mình muốn thanh toán vào lương do công nhân tự đóng chứ bên mình ko có đóng.mấy bạn giúp mình với