Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Học *************** về xây dựng ở đâu?

Mình đang làm kế toán tổng hợp tại công ty xây dựng. Thế nên mình tính học 1 khóa kế toán xây dựng mà chưa biết nên học ở đâu tốt hết cả nhà. Mà có nên học online không cả nhà nhỉ?? Ai biết cho mình thông tin với nhé.

Ðề: Học *************** về xây dựng ở đâu?

Bên mình có đào tạo kế toán thực hành doanh nghiệp xây lắp trên giáo trình thực tế. Mời bạn qua học thử 1 buổi.

theo mình bạn nên học 1 lớp dự toán để hiểu được tỷ lệ cách phân bổ nvl , nhân công, máy thi công theo định mức trước
    rùi từ đó bạn tự ngộ ra cách cân đối bên kế toán thôi.
    nhìn chung nó cũng chả khác gì thương mại

Du

nếu bạn cần học có thể qua bên mình học nhé, 1 lớp chỉ 3 người thui, mỗi ng 1 máy mà ko giới hạn buổi học, học xong được tư vẫn miễn phí
    thầy cô dậy là chị kế toán trưởng kinh nghiệm 20 năm. có thì liên lặc với mình nhé

---------- Post added at 02:28 ---------- Previous post was at 02:23 ----------

thường công ty xây dựng thuê dự toán riêng chị ah, kế toán làm mảng riếng
    rất ít kế toán làm cả dự toán

Trích dẫn Gửi bởi Luz
    theo mình bạn nên học 1 lớp dự toán để hiểu được tỷ lệ cách phân bổ nvl , nhân công, máy thi công theo định mức trước
    rùi từ đó bạn tự ngộ ra cách cân đối bên kế toán thôi.
    nhìn chung nó cũng chả khác gì thương mại

Du

ờ vì mình kiêm chạy dự toán luôn. thấy nếu áp dụng dc tỷ lệ và hiểu dc bản chất của nó thì tốt hơn thôi, học thêm cũng đâu mất mát gì

---------- Post added at 02:38 ---------- Previous post was at 02:37 ----------

dự toàn này chỉ nhằm kiểm soát quá trình xuất NVL thôi, chứ đi đấu thầu thì áp dụng cách khác

Uhm đơn giản lắm . biết trước rằng tháng này sẽ nghiệm thu hạng mục A -> lôi bản vẽ ra tính toán -> C từng loại -> bốc chi phi hợp lý

mặt khác nhìn vào báo cáo công trường biết ngay có sử dụng lố NVL hay ko ? nếu bạn là kế toán nội bộ hay thư ký kiểm soát công trường.
    ^^ Thực ra mình ko dám nói học dự toán tiên lượng dễ . tại bản thân là kinh tế xây dựng nên dc học chi tiết hơn so với những bạn học ở trung tâm
    Nên tự bản thân đề ra yêu cầu hơi cao về tính hợp lý XDDD

:'( khổ thí mẹ

, cái này mình có thể học hỏi ké từ các anh kỹ thuật chỉ cần làm 1 2 lần là biết. hôm em xem qua về mảng này mà cũng thấy hay ghê

Trích dẫn Gửi bởi Luz
    Uhm đơn giản lắm . biết trước rằng tháng này sẽ nghiệm thu hạng mục A -> lôi bản vẽ ra tính toán -> C từng loại -> bốc chi phi hợp lý

mặt khác nhìn vào báo cáo công trường biết ngay có sử dụng lố NVL hay ko ? nếu bạn là kế toán nội bộ hay thư ký kiểm soát công trường.
    ^^ Thực ra mình ko dám nói học dự toán tiên lượng dễ . tại bản thân là kinh tế xây dựng nên dc học chi tiết hơn so với những bạn học ở trung tâm
    Nên tự bản thân đề ra yêu cầu hơi cao về tính hợp lý XDDD

:'( khổ thí mẹ

Ờ ^^ rất thích luôn ý. Vì nhìn bản vẽ biết cách bố trí thép ^^ và cho 1 hình 1 sàn nhà biết cần bao nhiu kg thép các loại hehe

Bạn thử qua trung tâm mình học thử miễn phí và tham khảo nhé. Bên mình đào tao trên chứng từ thực tế, không giới hạn số buổi mà học cho tới khi thành thạo thì thôi, hỗ trợ nghiệp vụ mãi mãi.