Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Ðề: KẾ TOÁN TRƯỞNG

Trích dẫn Gửi bởi maquy
    Chào cả nhà! Cả nhà cho em hỏi?giả sử em có chứng chỉ hành nghề kế toán,nhưng không có chứng chỉ kees toán trưởng,vậy em có đủ điều kiện làm kế toán trưởng không?
    Không được, chỉ là phụ trách kế toán thôi.

trời ơi!!!để có chứng chỉ hành nghề kế toán bạn phải có kinh nghiệm 5 năm công tác và phải học,thi những môn bắt buộc còn kế toán trưởng chỉ cần 1năm công tác,học 3tháng là có chứng chỉ kế toán trưởng.chứng chỉ hành nghề kế toán >>>>>>kế toán trưởng!

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Không được, chỉ là phụ trách kế toán thôi.
    còn e nưa! e học tốt nghiệp cao đẳng QTKD nhưng GĐ bổ nhiệm làm kế toán trưởng và trước giờ ký giấy tờ mục nào của kế toán trưởng e ký hết.
    vậy có đúng không??

Em tốt nghiệp CĐ quản trị kinh doanh mà em ko có chứng chỉ hành nghề kế toán , và ko có chứng chỉ kế toán trưởng . Em ký vào kế toán trưởng sau nay cơ quan thuế phát hiện ra là em bị phạt đấy .

Trích dẫn Gửi bởi vutuanminh
    Em tốt nghiệp CĐ quản trị kinh doanh mà em ko có chứng chỉ hành nghề kế toán , và ko có chứng chỉ kế toán trưởng . Em ký vào kế toán trưởng sau nay cơ quan thuế phát hiện ra là em bị phạt đấy .
    vậy phải làm sao bây giờ? trong khi ngân hàng đòi công ty e phải có quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng gửi cho họ, khi uỷ nhiệm chi đòi hỏi phải có kế toán trưởng ký. nếu không có KTT thi làm sao mà ký??

Ðề: Kế toán trưởng có cần chứng chỉ kế toán trưởng không?

Trích dẫn Gửi bởi maquy
    Chào cả nhà! Cả nhà cho em hỏi?giả sử em có chứng chỉ hành nghề kế toán,nhưng không có chứng chỉ kees toán trưởng,vậy em có đủ điều kiện làm kế toán trưởng không?
    Phải có chứng chỉ KTT thì bạn mới được làm KTT :k5211829:

Trích dẫn Gửi bởi lychicao
    vậy phải làm sao bây giờ? trong khi ngân hàng đòi công ty e phải có quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng gửi cho họ, khi uỷ nhiệm chi đòi hỏi phải có kế toán trưởng ký. nếu không có KTT thi làm sao mà ký??
    Khi bạn đăng ký hồ sơ với ngân hàng, bạn chỉ cần đăng ký 1 chữ ký của GĐ là được, ko nhất thiết phải đăng ký đủ 2 chữ ký.

Trích dẫn Gửi bởi Khúc Thụy Du
    Khi bạn đăng ký hồ sơ với ngân hàng, bạn chỉ cần đăng ký 1 chữ ký của GĐ là được, ko nhất thiết phải đăng ký đủ 2 chữ ký.
    vậy chết e mất rồi. trước giờ ngân hàng đòi quyết định bổ nhiệm KTT và e đã nộip rồi và ký vào uỷ nhiệm chi, giấy nộp tiền chổ KTT rồi. gần cuối năm rồi học Chứng chỉ KTT sao kip, phải làm sao đây? help me!

Ðề: Kế toán trưởng có cần chứng chỉ kế toán trưởng không?

Luật kế toán nghiêm cấm doanh nghiệp bổ nhiệm người làm KTT không đủ tiêu chuẩn và điều kiện qui định đối với KTT. Nghĩa là người làm KTT phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng KTT.

Trường hợp doanh nghiệp chưa bố trí được người làm KTT thì phải cử người phụ trách kế toán nhưng chỉ trong một thời gian nhất định (theo dự kiến tối đa một năm) hoặc thuê người làm KTT của các tổ chức hành nghề kế toán.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối