Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

thắc mắc nghề kế toán

Các bác cho em hỏi.e học công nghệ thông tin ra trường đi làm rùi nhưng làm kĩ thuật thấy không hợp với mình lắm giờ e đang đi học một lớp nghề kế toán từ a-z.các bác cho e hỏi học xong lớp đấy liệu đã làm được việc chưa??mà giờ e muốn làm kế toán xây dựng theo các bác e phải học khóa gì nữa???
    thanks!

Ðề: thắc mắc nghề kế toán

Chào bạn!
    Mình cũng học CNTT nhưng ra trường làm kt đc mấy năm rồi. Theo mình bạn cứ làm kế toán Thương mại trước đã cho quen rồi sau này sang cty xây dựng. vì kê toán xây dựng hơi phức tạp hơn. Và bạn muốn cho chắc thì buổi tối đi học Kế toán ở các Trường học tư. Học sẽ dạy kế toán kế toán sản xuất và xây lắp. Chúc bạn may mắn và thành công...!

Mỗi lĩnh vực đều có khó khăn, thử thách riêng, vào làm thời gian thì việc chỉ nghề bạn ạ

MÌnh cũng học CNTT nhưng ra trường mình học KT và làm KT đây. Bạn vẫn có thể học các lớp chuyên đề về KT rồi đi làm vài năm bạn sẽ cứng lên thôi. Nhưng quan trọng là nghề KT có hợp với bạn không? Vì KT là 1 nghề dễ gây nhàm chán, công việc hầu như cứ lập đi lập lại như 1 thói quen (theo mình là vậy).

Mình thấy bạn học kế toán từ A-Z như vậy đi làm là ổn đấy, chỉ có định khoản là không bằng Sv học trog trường. trong khi bạn được tiếp xúc với hóa đơn, chứng từ thực tế, những cái này SV ít được tiếp xúc lắm. Mình thấy nhiều SV ra trường còn chưa biết BCTC gồm những gì kìa.