Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Giay to ke toan

Giay to ke toan

Em chào mọi người.
    Em là 1sinh viên đang học kế toán và sắp ra trường. Thật may mắn cho em là em đã có việc, bây giờ thì Em đang là thêm, khi ra trường em sẽ làm chính thức. Công ty em đang làm hồ sơ thành lập.
    Em muốn hỏi là khi thành lập công ty thì kế toán cần những giấy tờ cần thiết gì?
    Em cảm ơn. Rất mong mọi người giúp đõ.

Ðề: Giay to ke toan

Tốt nhất là bạn nên hỏi luật sư kinh tế bạn ạ!

Ðề: Giay to ke toan

Ban vao google tim trang So ke hoach va dau tu cua tinh ban dinh lap Cong ty ay, Chon muc Dang ky kinh doanh ho se liet ke cac ho so can cho viec lap cong ty, tot nhat la tim mot cong ty co dich vu thanh lap doanh nghiep roi thue ho lam . Con voi Ke toan khi cong ty Moi thanh lap xong ban phai lam cac thu tuc Ke khai va nop thue mon bai trong thang thanh lap cong ty, lam thu tuc mua hoa don, gap go xem can bo quan ly thue cua cong ty ban la ai. Khi co cac hoat dong phat sinh thi co rat nhieu viec phai lam, ban tham khao them cac luat va thong tu, nghi dinh ve thue GTGT, TNDN, TNCN, tai san co dinh, hoa don... co rat nhieu tren mang ket hop voi nghiep vu ke toan cua ban de lam. Khi lam roi vuong den dau moi biet de hoi cu the.