Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

chưa có viêc làm có nên cưới ko

Gia dình người yêu tôi muốn chúng tôi tổ chức đám cưới, nhưng tôi chưa xin dược việc làm ổn định, người yeu tôi lương cũng bình thường. Tôi có nên lây chồng bây giờ không

theo các ban thì có lên cưới ko,các bạn hãy cho mình xem những câu trả lời hay nhất nhé,ai có câu trả lời hay nhất sẽ được mình mời đi uống cafe đồng ý nhé

Ðề: chưa có viêc làm có lên cưới ko

Trích dẫn Gửi bởi samactinhyeu
    Gia dinh nguoi yeu toi muon chung toi to chuc dam cuoi, nhung toi chua xin duoc viec lam on dinh, nguoi yeu toi luong cung binh thuong. Toi co nen lay chong bay gio khong

theo các ban thì có lên cưới ko,các bạn hãy cho mình xem những câu trả lời hay nhất nhé,ai có câu trả lời hay nhất sẽ được mình mời đi uống cafe đồng ý nhé
    Tuỳ bạn thôi:taptheduc:
    -Nếu gia đình họ chấp nhận bạn thất nghiệp khi đưa về nhà thì bạn cưới trước xin việc sau.
    -Nếu bạn thấy họ khó chịu khi bạn chưa có việc làm thì bạn từ từ, hoặc là bạn cảm thấy mình phải có một nghề nghiệp chắc chắn khi bước vào nhà chồng tức là tự tin í, thì bạn xin việc rồi hãy cưới.

Có rất nhiều ý kiến của các bạn khác như của [you] nè, [you] cho bạn í ý kiến ná:depquadi:

samactinhyeu đang chờ câu trả lời hay nhất và sẽ mời người đó đi cafe vì vậy các bạn hãy trả lời hay vào nhé .hic

samactinhyeu đang chờ câu trả lời hay nhất và sẽ mời người đó đi cafe vì vậy các bạn hãy trả lời hay vào nhé .hic
    TL Chính xác là:việc naò quan trọng hơn nhỉ???????????
    Tự trả lời đi.........................Có chưa????Tất nhiên là cưới rồi...Nên nhớ, xuân sắc có thời thôi đấy nhé.
    Câu trả lời đấy samactinhyeu ah!

mình thì nghĩ rằng chưa nên cưới vì có gia đình rồi mọi cái nó ko đơn giản như mình nghĩ đâu. vì Lương của chồng cũng bình thường thì...khó nói lắm bạn à. mình già rồi mà vẫn chưa dám lấy chồng vì bị Ế nè................... Có khi bạn nên lấy đi kẻo già lại khó lấy đó. hê hê..........

Có việc rồi mới cưới là ổn nhất. Đỡ khó xử về sau.

Gia dình người yêu tôi muốn chúng tôi tổ chức đám cưới, nhưng tôi chưa xin dược việc làm ổn định, người yeu tôi lương cũng bình thường. Tôi có nên lây chồng bây giờ không

Nên hay không là quyết định ở sacmautinhyeu. Ko ai có thể quyết định cuộc đời của bản thân ngoài bạn ra. Được và mất? nếu ko biết được mình muốn gì? & có gì? thì sẽ ko biết được mình đã mất gi? Càng ít từ giá như... trong cuộc sống :taptheduc::lala::chuyengivay: Hãy quyết định và hạn chế dùng từ GÍA NHƯ ... bạn nhé! :xinloinhe:

Mình nghĩ nếu đã đủ thời gian tìm hiểu và thử thách tình cảm của cả hai và quan trọng là cả hai cảm thấy.... không thể sống thiếu nhau được thì cưới thôi. Trường hợp này thì mình tổ chức đám cưới đơn giản nhưng ấm cúng là được, và sau khi cưới thì đợi đến khi nào có công việc ổn định thì hãy có baby. Biết đâu khi " đồng vợ đồng chồng" thì cuộc sống sẽ tươi đẹp hơn rất nhiều thì sao !!!! :chuyengivay::mua::chuyengivay:

theo tớ nghĩ thì nên có công việc ổn định trước, tránh những phiền mụn không đáng có về sau. vì theo như những người có kinh nghiệm truyền lại, lập gia đình rồi mới thấy nhiều thứ, ông bà mong cưới thì chắc chắn mong có baby sớm, mà mình chần chừ để từ từ là cũng mệt lắm híchic

Ðề: chưa có viêc làm có nên cưới ko

đã có tiền chưa mà cưới :depquadi:

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối