Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

Ý nghĩa IU SỜ NÊM của đằng ấy là gì?

Hi cả nhà!
    Buổi trưa hôm nay trong lúc Kua zai, mình có tranh luận với một người về cái iu sờ nêm của bon ta, thấy đây là chủ đề cũng hay hay. Nhà mình cùng chia sẻ nhá.
    Tự bạch một chút nhở, cái nick HTY của mình có từ hồi tháng 1/2008 do một lần đọc một bài thơ nhỏ của một blogger mà mình rất hâm mộ. Bài thơ đại ý là:
    " Những cánh hoa em xếp
    Những nụ hoa xinh xinh
    (một câu không nhớ)
    HTY chúng mình"
    Thấy ngồ ngộ, nghĩ đi nghĩ lại nó cũng hơi bị trùng với tên thật của mình (Hồng Nhung)=>> thành nick thui.
    Nào, mình biết [you] cũng có một cái nick thật độc đáo và ý nghĩa, chia sẻ đi nào...

Ðề: Ý nghĩa IU SỜ NÊM của đằng ấy là gì?

Trích dẫn Gửi bởi HoatinhyeU
    Hi cả nhà!
    Buổi trưa hôm nay trong lúc Kua zai, mình có tranh luận với một người về cái iu sờ nêm của bon ta, thấy đây là chủ đề cũng hay hay. Nhà mình cùng chia sẻ nhá.
    Tự bạch một chút nhở, cái nick HTY của mình có từ hồi tháng 1/2008 do một lần đọc một bài thơ nhỏ của một blogger mà mình rất hâm mộ. Bài thơ đại ý là:
    " Những cánh hoa em xếp
    Những nụ hoa xinh xinh
    (một câu không nhớ)
    HTY chúng mình"
    Thấy ngồ ngộ, nghĩ đi nghĩ lại nó cũng hơi bị trùng với tên thật của mình (Hồng Nhung)=>> thành nick thui.
    Nào, mình biết [you] cũng có một cái nick thật độc đáo và ý nghĩa, chia sẻ đi nào...
    :Thinking: Suynghidi :Thinking:

Mình cũng ko hiểu tên mình có ý nghĩa gì nữa, chỉ thấy rất kêu!

hjhj em ý ah? em cũng hok bít nữa nói chung chung là em rất rất thick cái tên đấy. Hồi còn nhỏ tý ấy đọc truyện có nói về hoa tường vi=> ấn tượng => kết lun (về mọi phương diện hjhj)=> nên khi lập nick em lấy lun cái tên này .Mà đăng ký gia nhập diễn đàn cũng lấy nick thiệt lun => sau cũng thấy mình hơi ngố ngố hjhj vì thấy mọi người hok ai để nick thiệt cả (mình là người thật thà khàkhà :sweatdrop

Trích dẫn Gửi bởi HoatinhyeU
    Hi cả nhà!
    " Những cánh hoa em xếp
    Những nụ hoa xinh xinh
    (một câu không nhớ)
    HTY chúng mình"
    Mình á, do thích măm măm :471:suplo xào thịt tru + xu hào muối cùng thựt nhiều ớt cay xìxì :hypohai thứ lày pải được trồng trong vườn nhà Lão Hạc nhá)

Hihihi, đây chính là tên công ty mình đang làm đấy. :happy3: Có ý nghĩa liên quan đến:
    * Đặc thù công việc & khoảng cách địa lý: Vì Công ty chuyên thi công lắp đặt Internet, đưa khỏang cách giữa mọi người từ xa sẽ xích lại gần nhau hơn.
    * Tất cả mối quan hệ sẽ tốt đẹp hơn: Giống như Trứơc LẠ sau QUEN, Trước XA sau GẦN đó mà.:ibbanana:

Chúc cả nhà luôn vui vẻ và thành công.:cheers1:

:hmm: Khỏe như Trâu :cuoiranuocmat:

Trích dẫn Gửi bởi Trâu_KT
    :hmm: Khỏe như Trâu :cuoiranuocmat:
    hình như thíu thíu đó pác trâu,phải nói là ......khoái gặm..........bông non nữa:hysterical::hysterical::smilielol5::smilielo l5::smilielol5:
    còn tên của t thì.........phải để.....t hỏi papa của t đã(papa đặt tên trong khai sinh như vậy)........hình như là tên của...........mama đở đầu(tức fist love của papa t) :confuse1::confuse1:hình như là vậy

ac', còn tên mình thì hok bít nó có ý ngiã j :confuse1:

111080Đ: hoàn toàn đơn giản đó là ngày tháng năm sinh và tên mình, trùng hợp ngẫu nhiên là trước đây mình là phan hâm mộ của tổng đài 1080, cái gì cần hỏi: 04.1080 allo...., và thêm một điều trùng hợp nữa là hiên tại làm ktoán tại VN mà đơn vị tiền tệ của chúng ta đang dùng lại có tên là Đồng giá như ngày tháng có nhiều số hơn lane:. Đó là lý do mình chọn 111080Đ làm Iu sờ nêm trong DKT

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối