Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 29 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 192728293031 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 290 của 317
    cả nhà ơi cho em hỏi tí ạ. tính lương tháng 2 năm 2016, tháng này được nghỉ tết nguyên đán thì tính lương như thế nào ạ

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    lương cơ bản hay lương thỏa thuân :v
    hỏi ngu 1 tí
    chắc do bạn í cmt ngắn gọn thôi chị . còn nghỉ tết mà được hưởng lương thì em nghĩ là lương cơ bản hay thỏa thuận là theo hđlđ (hoặc thỏa ước lđ tập thể) tùy từng công ty chị ạ (hông biết đúng không nữa )
    @tranthithoak55 : hic bị nợ lương là nỗi sợ hãi của biết bao ng ạ :-(

Trích dẫn Gửi bởi thanh thuyvn
    chắc do bạn í cmt ngắn gọn thôi chị . còn nghỉ tết mà được hưởng lương thì em nghĩ là lương cơ bản hay thỏa thuận là theo hđlđ (hoặc thỏa ước lđ tập thể) tùy từng công ty chị ạ (hông biết đúng không nữa )
    @tranthithoak55 : hic bị nợ lương là nỗi sợ hãi của biết bao ng ạ :-(
    hic, em cũng nghĩ giống chị này ạ. chắc là hoang mang về việc nghỉ nhiều co lương đây mà. trước em làm công ty 4 tháng mới trả lương. nghĩ đến đã thấy sợ kinh hoàng. haz

chào anh chị! e là sv năm cuối chọn chủ đề thực tập là kế toán chi phí sản xuất và giá thành sản phẩm, thì em phải xin ở cty những tài liệu gì ạ?

vấn đề làm chọn thực tập cho công ty sản xuất hay xây dựng, còn tùy loại hình doanh nghiệp có cách tính giá thanh và sổ sách khác nhau nữa mà.

chuẩn chuẩn, phải biết loại hình dn nào thì mới tư vấn đầy đủ được, chhur thớt lên tiếng đi ạ!

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn thị thanh tuyền
    chào anh chị! e là sv năm cuối chọn chủ đề thực tập là kế toán chi phí sản xuất và giá thành sản phẩm, thì em phải xin ở cty những tài liệu gì ạ?
    trước t tốt nghiệp cũng chọn chủ đề đó làm luận văn tốt nghiệp. lúc chuyển nhà trọ bị thất lạc, tìm mãi k thấy thùng giấy có quyển tài liệu đó, nếu k thì đã support b r!

Trích dẫn Gửi bởi secret garden
    cả nhà ơi giúp em với, em có công ty mới thanh lập thang 11/2015, đến tháng 1/2016 người ta mở tài khoản ngân hàng, rồi giám đốc nộp tiền vào tk để chuyển cho đối tác, nhưng đến hôm nay vẫn chưa nộp mẫu 08, vậy các tiền bối cho em ý kiến xử lý tình huống này với ạ, có cách nào để bọn thuế không kiếm cơ ""hành "" mình không ạ"?
    1 bọn thuế => k tôn trọng nhâu quá @@ , ở trang này nhiều anh chị đang và đã là cái bọn này á e ( not me )
    2 e đóng tk đó , mở tk khác rôi đăng kí cũng đc

1 bọn thuế => k tôn trọng nhâu quá @@ , ở trang này nhiều anh chị đang và đã là cái bọn này á e ( not me )
    ui bạn này nhầm ah, nhưng quan trọng là xếp đã giao dịch qua ngân hàng này rồi mà lại chưa đăng ký chứ. theo mình thì bây giờ lên nộp mẫu 08, để không bị hành thì đi cửa sau thôi chứ không có cái nào khả thi hơn đâu bạn ah.

sorry anh (chị), em dùng từ sai ạ thanks anh (chị) đã tư vấn nhé

Trang 29 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 192728293031 ... CuốiCuối