Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Giúp em hiểu để làm Khóa luận tốt nghiệp! tks

kính chào các cô các bác, anh chị ạ

cháu là sinh viên khóa 50cq của học viện tài chính
    cháu đang làm khóa luận tốt nghiệp về đề tài "kế toán bán hàng và xđ kết quả kinh doanh"

nhưng cháu đang mắc 1 vấn đề khá hóc búa theo tờ hướng dẫn của nhà trường (chi tiết trong ảnh):
    đọc mãi mà không hiểu phải làm gì:

trích

các vấn đề lý luận về đề tài nghiên cứu
    yêu cầu sv trình bày khái quát vắn tắt, các nội dung về sổ thì rút ngắn lại;
    bổ sung việc trình bày chỉ tiêu liên quan trên bctc
    chữ đỏ, bổ sung việc trình bày các chỉ tiêu liên quan trên bctc ngụ ý nói cháu phải làm gì ạ?
    cháu ngại đến nhà thầy cô cũng một phần khó nói, nên muốn tự làm thật hết sức mình
    rồi mới dám đến hỏi thầy/cô

kính mong các cô các bác, anh/chị giúp đỡ cháu.
    cháu xin chân thành cảm ơn!

p/s: cháu có đính kèm file ảnh yêu cầu dưới bài ạ

cháu xin đính kèm thêm hình ở #2, để load dễ hơn ạ

[img]http://**************/attachments/1460389474472_71714-jpg.962679439/[/img]

còn cô/bác, anh/chị còn thức giờ này không ạ.? :cry:

cháu đến chỗ nào cháu vừa thực tập hỏi mấy chị kế toán giải thích cho.

bác ơi: có phải cháu sẽ phải trình bày các chỉ tiêu sau vào khóa luận tốt nghiệp không ạ?

• doanh thu bán hàng và cung cấp dịch vụ: chỉ tiêu này là lũy kế số phát sinh có tk 511 và tk 512 trong kỳ báo cáo trên sổ cái.
    • các khoản giảm trừ doanh thu: chỉ tiêu này là lũy kế phát sinh bên nợ tk 511 đối ứng với bên có của tk 521 trong năm báo cáo sổ cái hoặc nhật ký sổ cái.
    • giá vốn hàng bán: chỉ tiêu này là lũy kế phát sinh có của tk 632 đối ứng với bên nợ của tk 911 trong kỳ báo cáo trên sổ cái hoặc nhật ký sổ cái.
    • doanh thu hoạt động tài chính: chỉ tiêu này là lũy kế phát sinh bên nợ của tk 515 đối ứng với bên có của tk 911 trong kỳ báo cáo trên sổ cái.
    • chi phí tài chính: chỉ tiêu này là lũy kế phát sinh bên có của tk 515 đối ứng với bên nợ của tk 911 trong kỳ báo cáo trên sổ cái.

trong đó: chi phí lãi vay: chỉ tiêu này được căn cứ vào sổ kế toán chi tiết tk 635.
    • chi phí quản lý kinh doanh: chỉ tiêu này tổng cộng số phát sinh bên có của tk 642 đối ứng với bên nợ của tk 911 trong năm báo cáo trên sổ cái hoặc nhật ký sổ cái.
    • thu nhập khác: chỉ tiêu này là lũy kế phát sinh bên nợ của tk 711 đối ứng với bên có của tk 911 trong năm báo cáo trên sổ cái hoặc nhật ký sổ cái.
    • chi phí khác: chỉ tiêu này là lũy kế phát sinh bên có của tk 811 đối ứng với bên nợ của tk 911 trong năm báo cáo trên sổ cái hoặc nhật ký sổ cái.
    • chi phí thuế tndn: chỉ tiêu này được căn cứ vào tổng phát sinh bên có của tk 821 đối ứng với bên nợ tk 911 trên sổ kế toán chi tiết tk 821 hoặc căn cứ vào số phát sinh bên nợ tk 821 đối ứng với bên có tk 911 trong kỳ báo cáo ( trường hợp này số liệu được ghi vào chỉ tiêu này bằng số âm dưới hình thức ghi trong ngoặc đơn (...) trên sổ kế toán chi tiết tk 821.

ý đó đơn giản là em giải thích các chỉ tiêu trên bctc thôi mà mở cái bctc lên mà gt từng chỉ tiêu thôi e

Trích dẫn Gửi bởi lehoan92hvtc
    ý đó đơn giản là em giải thích các chỉ tiêu trên bctc thôi mà mở cái bctc lên mà gt từng chỉ tiêu thôi e
    bctc có biết bao chỉ tiêu liên quan đến, giờ giải thích hết từ
    bc kqkd
    sang bảng cđkt
    đến lưu chuyển tiền tệ ạ anh lehoanhvtc?

trời, vấn đề này em phải hỏi thầy + các bạn chứ, cái này chỉ là phần bổ sung nên chắc e chỉ cần trình bày chỉ tiêu của cđkt, kqkd thôi, cái này a ko chắc nhá, vì trc a ko làm lv kế toán

a a lehoan giúp em giải thích 1~2 chỉ tiêu để em hiểu hơn được không ạ?

:stars01: em cam on anh nhieu!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối