Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Em có câu hỏi ôn thi "Nêu quy trình ứng dụng 1 phần mềm kế toán" mong các anh chị giúp em

quy trình bạn phải căn cứ vào tình hình thực tế tại công ty để xây dựng lên.khảo sát hệ thống,quy trình của phòng kế toán.từ những quy trình đó bạn đưa ra yêu cầu đối với phần mềm cần phải có.khi phần mềm đáp ứng được các yêu cầu thực tế của bộ phận kế toán thì bạn cứ theo thứ tự mà ứng dụng thôi.phần mềm nó chỉ là một khâu trong hệ thống kế toán của công ty thôi.

Trích dẫn Gửi bởi anhkt2015
    quy trình bạn phải căn cứ vào tình hình thực tế tại công ty để xây dựng lên.khảo sát hệ thống,quy trình của phòng kế toán.từ những quy trình đó bạn đưa ra yêu cầu đối với phần mềm cần phải có.khi phần mềm đáp ứng được các yêu cầu thực tế của bộ phận kế toán thì bạn cứ theo thứ tự mà ứng dụng thôi.phần mềm nó chỉ là một khâu trong hệ thống kế toán của công ty thôi.
    chị ơi, em cảm ơn ạ, nhưng e đang là sv năm 4 chưa ra trường nên cũng ko biết qtrinh nó như thế nào ạ, chĩ chỉ giúp em dc ko chị, em cảm ơn ạ

bạn viết ra những yêu cầu của kế toán mà phần mềm sẽ phải có.bên công ty phần mềm căn cứ vào đó để viết phần mềm có những chức năng đó.sau khi viết xong sẽ cài đặt phần mềm cho bên bạn chạy thử vào số liệu.bên bạn sẽ nhập số liệu thực tế vào phần mềm ,kiểm tra các chức năng xem chạy có đúng không, có ra báo cáo kết quả đúng không.nếu mọi chức năng đều đúng thì có thể nghiệm thu sản phẩm,còn không đúng thì yêu cầu công ty phần mềm sửa cho đúng.