Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Bây giờ em phải làm trình tự cách lập chứng từ ntn ạ :(((((

cả nhà ơi em mới học kế toán ko biết gì nên mọi người giúp em với ạ
    ví dụ cho nghiệp vụ: mua hàng hóa dịch vụ theo các hóa đơn đầu vào chưa thanh toán tiền cho người bán ( có kèm hóa đơn)
    nghiệp vụ: xuất kho vật tư cho sản xuất trong kỳ theo bảng kê đính kèm ( có bảng kê)
    yêu cầu: lập chứng từ cần thiết cho các nghiệp vụ phát sinh trong kỳ
    lưu trữ chứng từ

mình nghia bạn nên học 1 khóa kế toán thực hành thì bạn sẽ biết cách hạch toán, và làm duoc cả bctc cuối năm nữa, mình đang nhạn kế toán các công ty về làm, nên co thòi gian dạy kèm 1-2 bạn, chứng từ hạch toán thực tế công ty mình luôn, mình dạy cách hạch toán, cân dối thuế, lên báo cáo tài chính cuối năm luôn, mình không phải bên trung tâm, nên giá cả rẻ mà lại chứng từ thực tế biết làm luôn, dạy thực tế như công việc kế toán mình làm tại công ty luôn, nếu bạn nào có nhu cầu thì alo minh nhé, mình ở hoàng mai hà nội
    dt 0972.074.134 hoac mail: vonam10@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi trần thu mai
    cả nhà ơi em mới học kế toán ko biết gì nên mọi người giúp em với ạ
    ví dụ cho nghiệp vụ: mua hàng hóa dịch vụ theo các hóa đơn đầu vào chưa thanh toán tiền cho người bán ( có kèm hóa đơn)
    nghiệp vụ: xuất kho vật tư cho sản xuất trong kỳ theo bảng kê đính kèm ( có bảng kê)
    yêu cầu: lập chứng từ cần thiết cho các nghiệp vụ phát sinh trong kỳ
    lưu trữ chứng từ
    • lập phiếu kế toán (pkt) đính kèm hoá đơn & ht : n133,n156(hoặc 152;153; 642; 242;211...)/c331(tổng 133+156).
    • lập phiếu kế toán (pkt) đính kèm pxk (nếu nhiều kho, mỗi kho 1 pxk) & ht : n154/c156 (hoặc 152;153- giá mua vào + cp vận chuyển + thu mua nếu có)

Trích dẫn Gửi bởi cà nguyen
    • lập phiếu kế toán (pkt) đính kèm hoá đơn & ht : n133,n156(hoặc 152;153; 642; 242;211...)/c331(tổng 133+156).
    • lập phiếu kế toán (pkt) đính kèm pxk (nếu nhiều kho, mỗi kho 1 pxk) & ht : n154/c156 (hoặc 152;153- giá mua vào + cp vận chuyển + thu mua nếu có)
    em cám ơn ạ