Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Thử việc kế toán

em chào các bậc tiền bối ạ. hic hic. sau 4 năm với vô số môn học về kế toán. cuối cùng e cũng được ra trg. may mắn e cũng được c bạn giới thiệu cho một chỗ để thử việc kế toán. có lẽ do tâm lý của sv mới ra trg, e chỉ mong mỏi được làm càng nhiều càng tốt. việc sổ sách, chứng từ, hay hợp đồng, thậm chí đòi nợ e cũng k nề hà gì luôn ạ.
    nhưng buồn một nỗi, huhu chị kế toán trg bên em (người trực tiếp training cho e theo chỉ đạo của chị gđ) lại có vẻ như...huhu :-(( qua mấy ngày đầu với công việc sắp xếp chứng từ năm nay, rồi năm trc. em vẫn vui vẻ nghĩ. bước đầu mà. phải từ từ mới quen. rồi 1 tuần 2 tuần đây đã là tuần thứ 3 trôi qua :-(( chứng từ thì k còn gì để sắp xếp. chị ktoan có vẻ vẫn k có ý định giao e việc gì ngoài chứng từ, giờ hết chứng từ rồi. đến cũng chỉ biết ngồi huhu. e cũng đành mày mò lên mạng xem cách hạch toán này nọ, xem công văn nọ kia. nhưng đúng là k có thực tế, mọi thứ chỉ như sương mù :-((((
    chị gđ vẫn bảo em, cứ theo chị ấy học hỏi nhé. ngày nào đến e cũng chị ơi hnay e giúp đc gì cho chị k? cũng cố gắng ra hỏi vấn đề này vấn đề kia. chị ấy bảo c đang bận thì e bảo thế để e giúp chị chị chỉ dẫn e luôn nhé, nhưng câu trả lời luôn là, thôi vấn đề này e k biết được đâu. đương nhiên e mới ra trg sao biết được, nhưng ai chẳng có thời điểm như thế này phải k ạ. đâu phải ai chưa làm gì đã có vô vàn kinh nghiệm rồi.
    em đành cố gắng tự nghĩ ra việc để làm. huhu thực sự e cần kinh nghiệm thực tế, chứ k phải người thích nhàn rỗi ngồi k. thà rằng e bù đầu lên với việc cũng được ạ.
    các a các c cho e lời khuyên với, giờ e phải làm sao? có nên nc với chị gđ k và phải nói ntn huhu

ðề: thử việc kế toán

----phải cố gắn thôi , đâu dễ gì có chỗ cho em đi tới thực tập đâu...em hãy xem đó là kinh nghiệm" xem" thôi cũng được...chỗ mình cũng đang có mấy đứa nhỏ thực tập nhưng được cái mấy acct-uyen trong phòng giúp đỡ rất nhiệt tình...:noel2:

huhu e k phải thực tập đâu ạ, e vào diện thử việc luôn đó ạ :-((( nhưng bh cũng chẳng có j để xem cơ ạ huhu.

chắc e lại vào diện quen biết gđ nên được nhận vào làm nên chị kt trưởng mới thế. nếu là do nhu cầu cần người của phòng kế toán thì kiểu gì chả bị giao cho đống việc chỗ còn trống ngay. vụ này mới ra trường hay gặp lém, đành phải dùng tới khả năng gây thiện cảm cảu e với chị kế toán trưởng thôi. cố lên em.

huhu có anh chị nào mách nước e phải làm thế nào để chị ấy có thiện cảm và giao việc cho mình không ạ :-(

cái này khó gì đâu. chắc là chị ấy cũng bận nhiều việc. nên chưa có thời gian thôi. mình cũng vừa vào làm. nói chung mình cứ thoải mái nói chuyện. lúc nào nhàn rỗi 2 chị em tâm sự. tìm điểm chung giữa 2 ng, 2 ng thích về điều gì, thỉnh thoảng nhàn rỗi thì nói về vấn đề đó. dần dần chị ấy có thiện cảm với mình. thì có thể giao việc cho mình. buổi sáng bạn đến sớm. lau dọn, sắp xếp bàn làm việc của mọi ng và của chị ấy thật ngăn nắp. có thể mua thêm 1 chậu cây cảnh nhỏ nhỏ xinh xinh để trong phòng làm việc. có thể chị ấy thấy cái mới mẻ chị ấy sẽ thích. dần dần rồi 2 chị em cũng thân thiết nhau thôi. mình và chị kế toán dậy mình cũng vui vẻ lắm. cố lên bạn.

hoa_2710 bạn giống mình quá, mình cũng mới ra trường chưa biết làm gì cả, mình hiện chỉ đang làm ở cửa hàng máy tính thui, nhưng k có ai hướng dẫn mình cả, mình k biết bắt đầu từ đâu các bạn à, cứ đến cty là ngồi chơi, k biết làm gì.gđ thì bảo vào mạng nghiên cứu nhưng k có thực tế thì mình biết làm ntn đc à, huhu. mình phải làm sao đây các bạn ơi. mình là thành viên mới xin mọi người cho mình lời khuyên

hoa_2710 bạn giống mình quá, mình cũng mới ra trường chưa biết làm gì cả, mình hiện chỉ đang làm ở cửa hàng máy tính thui, nhưng k có ai hướng dẫn mình cả, mình k biết bắt đầu từ đâu các bạn à, cứ đến cty là ngồi chơi, k biết làm gì.gđ thì bảo vào mạng nghiên cứu nhưng k có thực tế thì mình biết làm ntn đc à, huhu. mình phải làm sao đây các bạn ơi. mình là thành viên mới xin mọi người cho mình lời khuyên
    mình nghĩ nếu kiến thức không được tôi luyện và trau dồi thêm thì bạn ngày càng tụt hậu so với người khác, mà lại còn không có kinh nghiệm gì, ở dn nhà nc thì điều này ko đáng lo vì có rất nhiều người như thế nhưng thử ra ngoài xem bạn không có kiến thức + kn thì xem như về cày ruộng rồi đấy. chắc bạn làm ở chỗ người quen hả? nếu có time rảnh thì tìm 1 ai đó nhận kèm thực tế mà học nhé bạn

fptph00858: mình tự đi bạn à, mình cũng muốn tìm ng để hướng dẫn và kèm theo lắm nhưng k có b à, mình đang muốn đi tìm thềm lớp học ktoan.chứ đi làm mà k có người kèm cũng khó b à

fptph00858: mình tự đi bạn à, mình cũng muốn tìm ng để hướng dẫn và kèm theo lắm nhưng k có b à, mình đang muốn đi tìm thềm lớp học ktoan.chứ đi làm mà k có người kèm cũng khó b à
    bạn ở đâu mà có vẻ khó khăn thế?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối