Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Vẽ lưu đồ dòng dữ liệu

mình thấy phần này khó quá,mọi người giúp mình với !!
    bài 1. hãy vẽ lưu đồ ; sơ đồ dòng dữ liệu trình bày các nội dung sau: sau khi nhận thông tin về xuất hàng do thủ kho chuyển sang, , bộ phận gửi hàng đóng gói
    hàng và lập “phiếu gửi hàng” 3 liên: liên 1 gửi cho khách hàng cùng hàng hóa; liên 2
    gửi cho bộ phận lập hoá đơn; liên 3 gửi cho kế toán. sau khi nhận được giấy gửi hàng, bộ phận lập hoá đơn căn cứ vào các thông tin này lập
    “hoá đơn bán hàng” 2 liên và lưu giấy gửi hàng tại bộ phận lập hoá đơn. liên 1 hoá đơn
    bán hàng gửi cho người mua, liên 2 gửi cho kế toán. định kỳ, kế toán đối chiếu “phiếu gửi hàng” và “hóa đơn bán hàng”, ghi sổ chi tiết phải
    thu khách hàng và lưu các chứng từ trên theo tên khách hàng

ðề: vẽ lưu đồ dòng dữ liệu

Trích dẫn Gửi bởi sa_ku_ra
    mình thấy phần này khó quá,mọi người giúp mình với !!
    bài 1. hãy vẽ lưu đồ ; sơ đồ dòng dữ liệu trình bày các nội dung sau: sau khi nhận thông tin về xuất hàng do thủ kho chuyển sang, , bộ phận gửi hàng đóng gói
    hàng và lập “phiếu gửi hàng” 3 liên: liên 1 gửi cho khách hàng cùng hàng hóa; liên 2
    gửi cho bộ phận lập hoá đơn; liên 3 gửi cho kế toán. sau khi nhận được giấy gửi hàng, bộ phận lập hoá đơn căn cứ vào các thông tin này lập
    “hoá đơn bán hàng” 2 liên và lưu giấy gửi hàng tại bộ phận lập hoá đơn. liên 1 hoá đơn
    bán hàng gửi cho người mua, liên 2 gửi cho kế toán. định kỳ, kế toán đối chiếu “phiếu gửi hàng” và “hóa đơn bán hàng”, ghi sổ chi tiết phải
    thu khách hàng và lưu các chứng từ trên theo tên khách hàng
    liên lạc với tớ qua mail:thanhlocqb@gmail.com tớ lập cho nhá

tớ gửi mail cho cậu rồi đó:xinchao:

bạn nào có tài liệu về lưu đồ. sơ đồ bán hàng, mua hàng của một công ty nào đó k, gửi cho mình với, mình kiếm hoài mà không thấy, mong các bạn giúp đỡ.
    gmail: thuyphankute@gmail.com

bạn @sa_ku_ra có thể gửi quy trình đó cho mình được không
    email của mình là: tamnt1710@gmail.com
    cảm ơn bạn trước nhé ^^