Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

HỌC MÔN KIỂM TOÁN

chào cả nhà có ai học kiểm toán rồi thì cho em làm quen với. tình hình là em chuẩn bị thi liên thông và em được biết là thi 1 môn kiểm toán. em thì chưa học kiểm toán bao giờ. nhà mình cho em hỏi học kiểm toán thì bắt đầu học từ đâu, học như thế nào để học tốt nhất. còn 2 tháng thôi là em thi rồi vậy mà em chưa biết môn kiểm toán thế nào.:runcamcap::runcamcap:

ðề: học môn kiểm toán

bạn thi liên thông kinh tế quốc dân đợt tháng 8 nj àh? nghe đứa bạn mình nói là môn đó là môn bắt buộc của thi liên thông lên đại học kinh tế quốc dân. môn kiểm toán khó học lắm mình cũng đang lo đây.hix hix

uh. mình định thi tháng 8 tới, bạn cũng thi ah. bạn đang ở đâu, mình làm quen đi hôm nào đi ôn thì đi cùng. bạn add yahoo mình nha thuhangkt89

Trích dẫn Gửi bởi tulipviet
    uh. mình định thi tháng 8 tới, bạn cũng thi ah. bạn đang ở đâu, mình làm quen đi hôm nào đi ôn thì đi cùng. bạn add yahoo mình nha thuhangkt89
    mình có đứa bạn nó thi đợt này chứ mình chưa có thi hôm trước nói chuyện với nó thấy nó bảo môn kiểm toán là môn điều kiện sợ qué

mình cũng chuẩn bị thi liên thông rồi. mình làm quen nhé .yahoo: nolucdethanhcong1604@yahoo.com

nói thì dài và khó hiểu lém, bạ xem có anh chị, bạn nào đã học rùi hướng dẫn cho
    mon kiểm toán mục đích là kiểm tra dụa trên chứng từ, bttc, các sổ liên quan để phát hiện sai xót cụ thể khi có 1 nghiệp vụ phát sinh thì nghi nghờ có thể xẩy ra sai phạm ntn, sai phạm có ý(gian lân) hay do vô ý (nhẫm lẫn), sai phạm như vậy có lợi hay có hại cho doanh nghệp, hay dn có trốn thuế k, hay có khai khống nọ phải thu......

ôi mình lo quá. không biết thế nào đây. có bạn nào thi đợt này thì pm mình nha

bên kinh tế thi kiểm toán liên thông ko quá khó đâu. các bạn cứ ra hàng mua đề thi có giải về xem trước. cứ có kiến thức tốt về kế toán thì làm ngon lanh thôi

mình cũng thi đợt tháng 8 này. ko biết tn đây. mà các bạn cho mình hỏi là bọn mình nộp hồ sơ có phải nộp giấy xác nhận thâm niêm công tác ko nhỉ?. hic.hic

Trích dẫn Gửi bởi khanhaof
    bên kinh tế thi kiểm toán liên thông ko quá khó đâu. các bạn cứ ra hàng mua đề thi có giải về xem trước. cứ có kiến thức tốt về kế toán thì làm ngon lanh thôi
    bạn ơi, bạn có bít cửa hàng chỗ nào bán tài liệu ôn thi liên thông ko?
    tớ tìm mãi mà ko thấy quán nào bán cả
    hizzz

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối