Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    ðề: nghiệp vụ tiền mặt trong fast

Trích dẫn Gửi bởi duongpv.fast
    bạn vào kế toán mua hàng và công nợ phải trả / phiếu nhập mua để hạch toán nghiệp vụ đó nhé
    thế phần hàng tồn kho dùng để phản ánh cái gì bạn ơi

cho em hỏi là trong lúc mình làm hđ mua hàng, bán hàng là trong bc hàng nhập, xuất tồn kho tự lên số liệu. vậy có cần nhập vào phiếu nhập kho, phiếu xuất kho nữa không? lúc bc thì có bảng kê nhưng lúc tính giá trung bình thì không có vật tư nào để tính giá cả.
    - thứ 2 là cho em hỏi làm thế nào để tính giá vốn trong fast? khi xuất bán em làm bút toán n632/156 hoặc 154 trong pkt là e chẳng biết làm gì tiếp theo

Trích dẫn Gửi bởi linkshady
    cho em hỏi là trong lúc mình làm hđ mua hàng, bán hàng là trong bc hàng nhập, xuất tồn kho tự lên số liệu. vậy có cần nhập vào phiếu nhập kho, phiếu xuất kho nữa không? lúc bc thì có bảng kê nhưng lúc tính giá trung bình thì không có vật tư nào để tính giá cả.
    - thứ 2 là cho em hỏi làm thế nào để tính giá vốn trong fast? khi xuất bán em làm bút toán n632/156 hoặc 154 trong pkt là e chẳng biết làm gì tiếp theo
    thứ 1: bạn đã làm phiếu nhập mua hay phiếu bán hàng kiêm phiếu xuất rồi thì thôi không làm phiếu nhập hay xuất trong kế toán hàng tồn kho nữa
    thứ 2: tùy vào bạn khai báo phương pháp tính giá tồn kho trong danh mục vật tư mà vào kế toán hàng tồn kho => cấp nhật số liệu -> rồi chọn phương pháp tính giá cho phù hợp, khi đã làm phiếu bán hàng rồi thôi không dùng phiếu kế toán định khoản giá vốn nhé, chỉ cần bạn chạy giá phần mền tự hạch toán

vâng. nhưng em vào kt hàng tồn kho / cập nhật số liệu / tính giá nhập trước xuất trước thì mục nhập vật tư không được. bị thông báo là vật tư không đủ điều kiện lọc nên em không tính được. phải vào pkt để nhập. làm sao khắc phục ạ? em dùng phần mềm không bản quyền. ông chủ tự hack ạ. :hichic:

Trích dẫn Gửi bởi linkshady
    vâng. nhưng em vào kt hàng tồn kho / cập nhật số liệu / tính giá nhập trước xuất trước thì mục nhập vật tư không được. bị thông báo là vật tư không đủ điều kiện lọc nên em không tính được. phải vào pkt để nhập. làm sao khắc phục ạ? em dùng phần mềm không bản quyền. ông chủ tự hack ạ. :hichic:
    thế thì khó rồi bạn ơi

thế thì khó rồi bạn ơi
    mình hiểu như thế này đúng chưa bạn ơi:
    mua hàng về nhập kho: nhập số liệu vào mua hàng và công nợ phải trả
    bán hàng: nhập số liệu vào bán hàng và công nợ phải thu nhưng không biết phản ánh tk giá vốn vào đâu cả ( chỉ mình với )
    hàng tồn kho: xuất - nhập nội bộ.
    kế toán tổng hợp ( phiếu kế toán ): nhập số liệu các dịch vụ mua vào, lương, ...
    đúng không bạn

Trích dẫn Gửi bởi giới_tử
    mình hiểu như thế này đúng chưa bạn ơi:
    mua hàng về nhập kho: nhập số liệu vào mua hàng và công nợ phải trả
    bán hàng: nhập số liệu vào bán hàng và công nợ phải thu nhưng không biết phản ánh tk giá vốn vào đâu cả ( chỉ mình với )
    hàng tồn kho: xuất - nhập nội bộ.
    kế toán tổng hợp ( phiếu kế toán ): nhập số liệu các dịch vụ mua vào, lương, ...
    đúng không bạn
    phần bán hàng thì có chỗ nhập tk giá vốn nhé, hoặc bạn khai báo tài khoản giá vốn trong danh mục vật tư thì phần mềm sẽ tự lấy trong danh mục

phần bán hàng thì có chỗ nhập tk giá vốn nhé, hoặc bạn khai báo tài khoản giá vốn trong danh mục vật tư thì phần mềm sẽ tự lấy trong danh mục
    cảm ơn bạn. bạn có thể cho mình cái mail có gì không biết mình tham khảo thêm được không

mọi người ơi cho mình hỏi với, khi mua hàng mình vào phiếu nhập mua xuất thẳng, để xuất thẳng cho tk 621. nhưng khi mình vào sổ cái tài khoản 621 thì nghiệp vụ đó lại không thể hiện trên sổ cái. vậy phải làm thế nào để nó thể hiện trên sổ cái ddc?

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12