Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

thay đổi kiểu chữ ký trên hđơn

ðề: thay đổi kiểu chữ ký trên hđơn

hihi, chữ ký chủ tài khoản hoặc người đại diện dn thay đổi mới phải đăng ký bạn ạ.

mình có hỏi ý kiến 1 vài người trước khi thấy đổi kiểu chữ ký khác trên hđơn, mà họ nói ko được, mình ko bít thế nào nữa

Trích dẫn Gửi bởi phongvan
    hihi, chữ ký chủ tài khoản hoặc người đại diện dn thay đổi mới phải đăng ký bạn ạ.
    cái này là đối với ngân hàng, còn đối với thuế thì em chỉ biết là chữ ký phải thống nhất . còn vấn đề thay đổi em chưa nghe nói bao giờ. nhưng chắc cũng phải đăng ký lại chứ nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi tulipviet
    cái này là đối với ngân hàng, còn đối với thuế thì em chỉ biết là chữ ký phải thống nhất . còn vấn đề thay đổi em chưa nghe nói bao giờ. nhưng chắc cũng phải đăng ký lại chứ nhỉ.
    cho mình hỏi lúc ban đầu bạn có đăng ký chữ ký của kế toán với thuế ko? nếu ko thì giờ kế toán đổi chữ ký sao lại pải "đăng ký lại"???
    thêm nữa, mỗi lần cty đổi kế toán lại pải đi đăng ký chữ ký của kế toán mới với thuế à? :ammuu:

trước giờ bên mình chỉ mỗi khi kế toán trưởng, trưởng đơn vị thay đổi chữ ký thì phải đăng ký lại với ngân hàng thui; bên thuế thì chưa nghe bao giờ

đối với ngân hàng: phải có chữ ký chủ tài khoản và chữ ký của kế tooán trưởng (or kế toán phụ trách ngân hàng), khi thay đổi kế toán or chữ ký bạn phải đăng ký lại mẫu chữ ký với ngân hàng ngay sau khi thay đổi
    đối với bên thuế: chưa nghe thấy vấn đề thay đổi chữ ký. bạn xem thời gian ban đầu, cty bạn có đăng ký mẫu chữ ký của kế toán với cơ quan thuế không? nếu có đăng ký thì thay đổi