Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

hóa đơn trên 300 triệu

công ty mình cần mua hđ gtgt trên 300 triệu,nhưng do không quen biết nên không thể chuyển khoản được mà mình muốn mua bằng tiền mặt và chia nhỏ hóa đơn ra nhiều ngày khác nhau,mỗi ngày dưới 20t.a e cho mình hỏi như thế có hợp lý không.mình hỏi một số người thì họ bảo như thế thì không hợp lý

ðề: hóa đơn trên 300 triệu

như vậy là không hợp lý đâu nhé.

hóa đơn 300tr trong tháng nhưng bạn mua cùng một mặt hàng hay nhiều loại mặt hàng của nhiều công ty khác nhau, nếu nhiều mảng dịch vụ hóa đơn lhacs nhau thì bạn có thể đấy có gì gđ vào số 0984 908 805 để trao đổi nhé

công ty mình làm bên vận tải đường sắt.nên cần mua hóa vận chuyển đường ngắn bằng oto bạn ah,tổng 300t thì tiền thuế cũng 30t thôi.

---------- post added at 01:40 ---------- previous post was at 01:39 ----------

Trích dẫn Gửi bởi hoalem
    hóa đơn 300tr trong tháng nhưng bạn mua cùng một mặt hàng hay nhiều loại mặt hàng của nhiều công ty khác nhau, nếu nhiều mảng dịch vụ hóa đơn lhacs nhau thì bạn có thể đấy có gì gđ vào số 0984 908 805 để trao đổi nhé
    mình mua hóa đơn vận chuyển đường ngắn bằng oto bạn ah.mua cùng 1 công ty bạn ah

nhu vay là cty bạn thuê dv vận tải, nêú muốn chia nhỏ hoá đơn thì tức là thuê nhiêù chuyến, chạy chuyến nào trả tiền chuyến đó thế thì đâu có sai ji?
    nhớ là ko kí hợp đồng chỉ thuê lẻ và mỗi 1 ngày có tổng số tiền thanh toán ko quá 20 tr là ok!

mua hđ thì có khi ngta lấy mình >10% đấy
    có nơi 12 13 cũng có nơi 15

re: ðề: hóa đơn trên 300 triệu

anh cho em số điện thoại lần sau em giúp anh luôn...hehe

---------- post added at 01:51 ---------- previous post was at 01:48 ----------

bình thường như em làm cho các công ty vận tải là chỉ ký hợp đồng nguyên tắc ban đầu. hàng tháng có bảng kê chi tiết các chuyến. và mỗi tháng xuất 1 hóa đơn.

nếu làm bên em thì anh chẳng cần lo việc đòi tiền bởi anh có đưa tiền cho họ đâu mà sợ. em chỉ sợ anh không trả em tiền phí thôi. anh lấy hóa đơn đó chưa. không thì chuyển qua bên em, em làm cho.

ai nói phải đưa tiền cho nó. mình chỉ đưa cho nó tiền phí % thôi mà. coi như trong tài khoản của mình không có tiền, tự nó nộp tiền vào và chuyển tiền cho mình.

---------- post added at 02:19 ---------- previous post was at 02:18 ----------

em ở hà nội cơ.huhu

ðề: re: hóa đơn trên 300 triệu

Trích dẫn Gửi bởi chipbn0911
    ai nói phải đưa tiền cho nó. mình chỉ đưa cho nó tiền phí % thôi mà. coi như trong tài khoản của mình không có tiền, tự nó nộp tiền vào và chuyển tiền cho mình.

---------- post added at 02:19 ---------- previous post was at 02:18 ----------

em ở hà nội cơ.huhu
    mua hd này chỉ có 1 câch đơn giản đó là nó đưa tiền đến cty cho mình,rồi mình làm cái ủy nhiệm chi chuyển khoản vào cty cho nó là hợp lý nhất,chứ mua hd không đưa tiền thì khi quyết toán thế nào chứ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối