Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

giúp em hợp lý cái chi phí này với mọi người ơi

cả nhà ơi cho mình hỏi chút về vấn đề này
    cty mình muốn tổ chức chương trình tri ân khách hàng.đây được xem nhưng là xúc tiến thương mại.và bên mình đã đăng ký với sở công thương.và chắc chắn là chi phí sẽ không vượt quá 10% chi phí hợp lý. vấn để là cty mình mua rượu,bia để tặng khách hàng. khi mua trên hóa đơn đầu vào sẽ ghi tên hàng hóa là rượu bia. và nếu khi tặng khách hàng mình cũng xuất hóa đơn như bán ra với giá bán bằng giá mua vào. lúc này trên hóa đơn cũng sẽ phải ghi mặt hàng là bia, rượu và ghi rõ là " hàng tặng không thu tiền"
    nhưng có 1 vài anh chị đi trước bảo khi xuất hóa đơn để tặng khách hàng mà ghi tên hàng hóa là rượu, bia thì sẽ bị thuế loại ra khỏi chi phí hợp lý khi tính thuế tndn.
    vậy điều này có đúng không ạ. và nếu đúng thì làm cách nào để em đưa nó vào chi phí hợp lý.

ðề: giúp em hợp lý cái chi phí này với mọi người ơi

làm gì có chuyện đó. khi mình đã dăng ký với sở công thương và được chấp thuận thì cơ quan thế không có quyền loại chi phí trừ trường hợp chi phí đó vượt quá quy định. ở đây một số bạn đang nhầm với việc quy định quản lý tài chính trong doanh nghiệp có vốn nhà nước là không được tiếp khách bằng bia rượu

ðề: giúp em hợp lý cái chi phí này với mọi người ơi

hóa đơn ghi bia, rượu thì không được khấu trừ thuế gtgt đầu vào và cũng bị loại khỏi chi phí bạn nhé