Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    ðề: bán hàng trị giá trên 20 triệu thu bằng tiền mặt

Trích dẫn Gửi bởi cuongdvc
    chú ý thêm một điều nếu bạn đã trót kê khai thuế rồi, mà thời gian quá 6 tháng thì cũng sẽ ko được khấu trừ khoản đó.
    điều này quy định ở đâu vậy bạn? th người mua nhận hoá đơn và kê khai thuế nhưng công nợ người ta treo cả mấy năm thì sao?
    mình chỉ nghe hướng dẫn là được khấu trừ thuế đối với hoá đơn >20tr khi chứng minh nó được thanh toán qua ngân hàng chứ không thấy giới hạn thời gian là 6 tháng.

được chứ bạn cái phiếu chi chỉ làm nội bộ nên ko sao đâu bạn ak

bạn bluename ơi cho mình hỏi giờ điều chỉnh thì như thế nàovì giờ điều chỉnh sẽ liên quan tới báo cáo tài chính nữa . bên ct mình đã chuyển khoản trả nợ cho nhà cung cấp rùi còn cùng trên 1 hđ 20tr đó

---------- post added at 04:00 ---------- previous post was at 03:58 ----------

anh quách huy ơi hóa đơn đó ko tách được vì nó trên cùng một hóa đơn mà anh và cũng chuyển khoản trả ngay ngày hôm mua hàng về

Trích dẫn Gửi bởi becon89
    cả nhà ơi cho mình hỏi chút.
    mình mới phát hiện ra năm ngoái kế toán cũ viết hóa đơn trên 20tr thanh toán bằng tiềm mặt .kế toán cũng làm bút toán thanh toán = tm mà theo như quyết định là 20tr phải thanh toán = tgnh như trường hợp của mình như thế thì giờf xử lý làm sao.
    khi quyết toán thuế thì khoản này sẽ bị phạt như thế nào

vụ này không phải điều chỉnh j bạn ạ, cty bạn k bị ảnh hưởng gì, thuế cũng k hỏi nếu có đủ chứng từ hợp lệ. vì vậy bạn đừng lăn tăn hay điều chỉnh j cho nhọc sức.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12