Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Lãi tài khoản tiền gửi ngân hàng

cả nhà cho em hỏi. có tiền lãi tài khoản tiền gửi ngân hàng t6. nhưng đến bây giờ e quên chưa hạch toán, cho e hỏi là hạch toán vào đầu t7 có sao k a? vì t6 khóa sổ hết rồi. mong cả nhà giúp e với

ðề: lãi tài khoản tiền gửi ngân hàng

Trích dẫn Gửi bởi vjnh198
    cả nhà cho em hỏi. có tiền lãi tài khoản tiền gửi ngân hàng t6. nhưng đến bây giờ e quên chưa hạch toán, cho e hỏi là hạch toán vào đầu t7 có sao k a? vì t6 khóa sổ hết rồi. mong cả nhà giúp e với
    1. phải xem phát sinh tiền lãi giá trị bao nhiêu? nếu ít thì có thể ht bổ sung vào t7.
    2. về nguyên tắc : phát sinh ngày nào phải ht ngày đó, số dư sổ chi tiết tgnh phải khớp với sao kê; tháng 06 liên quan đến thuế tndn tạm tính nên phải ht nếu giá trị lớn.

của e chỉ có 27k thôi. vì trong tháng k phát sinh gì cả nên k để ý đến số tiền lãi đó. vậy e hạch toán trong t7 có sao k?

của e chỉ có 27k thôi. vì trong tháng k phát sinh gì cả nên k để ý đến số tiền lãi đó. vậy e hạch toán trong t7 có sao k?
    bạn đọc kỹ mht viết rồi hãy hỏi tránh spam.

1. phải xem phát sinh tiền lãi giá trị bao nhiêu? nếu ít thì có thể ht bổ sung vào t7.
    2. về nguyên tắc : phát sinh ngày nào phải ht ngày đó, số dư sổ chi tiết tgnh phải khớp với sao kê; tháng 06 liên quan đến thuế tndn tạm tính nên phải ht nếu giá trị lớn.

bạn cứ hạch toán vào tháng 6 cho khớp với sổ phụ ngân hàng. tờ khai thuế tndn chỉ là tạm tính thôi mà, không nhất thiết phải chính xác hoàn toàn

Trích dẫn Gửi bởi kethahuong
    bạn đọc kỹ mht viết rồi hãy hỏi tránh spam.
    cảm ơn bác đã dạy em

---------- post added at 04:47 ---------- previous post was at 04:46 ----------

Trích dẫn Gửi bởi hanhnguyen90
    bạn cứ hạch toán vào tháng 6 cho khớp với sổ phụ ngân hàng. tờ khai thuế tndn chỉ là tạm tính thôi mà, không nhất thiết phải chính xác hoàn toàn
    vấn đề chính là công ty mình dùng phần mềm. mà là công ty sản xuất. nên chỉ cần thay đổi nhỏ như vậy cũng phải chạy lại giá thành. vì vậy mình mới hạch toán vào tháng 7.

mình chưa hiểu lắm. cái tiền lãi ngân hàng này đưa vào tk 515 như vậy chỉ ảnh hưởng tới thuế tndn tạm tính thôi. sao lại liên quan tới giá thành ở đây hả bạn.

ừ. thay đổi 1 tài khoản dẫn đến nhiều việc phải chạy lại. chứ cũng k hẳn là chạy lại giá thành bạn à. với cả khóa sổ hết rồi nên mới hơi bất tiện

ừ. thay đổi 1 tài khoản dẫn đến nhiều việc phải chạy lại. chứ cũng k hẳn là chạy lại giá thành bạn à. với cả khóa sổ hết rồi nên mới hơi bất tiện
    sai, điều chỉnh tăng giảm doanh thu hoạt động tài chính chỉ ảnh hưởng đến lợi nhuận chứ ko ảnh hưởng đến giá thành.

tôi ko có ý dạy ai. chỉ là bạn hình dung: nếu người trả lời bài của bạn đã nói rõ mà bạn còn hỏi thì có nên nói thế k?

cảm ơn bác đã dạy em

hạch toán n 112
    co 515

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối