Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cần giúp đỡ công nợ để qua năm mới thanh toán

tình hình là do hai công ty cùng nhà nên khi mua hàng nhưng quên không thanh toán tới bây giờ mới thanh toán qua ngân hàng tại số tiền lớn. nhưng vấn đề là hóa đơn mua từ tháng 03/2011 tới tháng 02/2012 mới thanh toán qua ngân hàng thì số tiền thuế vat hóa đơn đó có được khấu trừ không. nếu đuoc khấu trừ thì phải làm thủ tục gì vì số tiền vat lớn.
    mong anh em tư vấn giúp với

ðề: cần giúp đỡ công nợ để qua năm mới thanh toán

ok, sorry, nếu bạn đã kê khai thuế khấu trừ thì khấu trừ hoa don binh thuong thoi ban a, con thanh toan thi qua cong no thoi. khong lien quan, khong ro thi xem them thong tu ban nha, dung lam au.

Trích dẫn Gửi bởi hellboy211
    tình hình là do hai công ty cùng nhà nên khi mua hàng nhưng quên không thanh toán tới bây giờ mới thanh toán qua ngân hàng tại số tiền lớn. nhưng vấn đề là hóa đơn mua từ tháng 03/2011 tới tháng 02/2012 mới thanh toán qua ngân hàng thì số tiền thuế vat hóa đơn đó có được khấu trừ không. nếu đuoc khấu trừ thì phải làm thủ tục gì vì số tiền vat lớn.
    mong anh em tư vấn giúp với
    hóa đơn đó bạn có kê khai trong tháng 3/2011 chưa.
    nếu bạn kê khai trong tháng 3/2011 rồi thì vẫn được khấu trừ bình thường cho dù tới tháng 2/2012 hóa đơn đó mới dc thanh toán qua ngân hàng.
    nếu hóa đơn đó chưa kê khai thì kg được kê khai khấu trừ nữa vì quá thời hạn 6 tháng rồi.

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    hóa đơn đó bạn có kê khai trong tháng 3/2011 chưa.
    nếu bạn kê khai trong tháng 3/2011 rồi thì vẫn được khấu trừ bình thường cho dù tới tháng 2/2012 hóa đơn đó mới dc thanh toán qua ngân hàng.
    nếu hóa đơn đó chưa kê khai thì kg được kê khai khấu trừ nữa vì quá thời hạn 6 tháng rồi.
    hóa đơn mình đã kê khai rồi nè mà mới nhân sơ sơ số tiền nộp phạt 40tr + 20tr nếu không dc khấu trừ hix

làm lại cái hợp đồng, thời hạn thanh toán 1 năm là ok, k phải hd kê khai rồi thì thuế k loại đâu nha, tìm hiểu kỹ đi

bạn xem lại tháng 03/2011 đã kê khai cho hđ đó chưa. nếu kê rồi thì điều chỉnh lại thời hạn thanh toán trên hợp đồng hay treo công nợ phải trả cho hđ đó cũng được. tới năm 2012 hạch toán trả công nợ bình thường
    chúc bạn thành công

đồng ý với trí nguyễn, ghi chú trên hóa đơn công nợ đến 03/2012 là ok, và căn cứ trên điều khoản thanh toán.

không cần làm lại hợp đồng đâu. có thể làm 1 cái phụ lục hợp đồng gia hạn thời gian thanh toán, thế thôi.

1- can sua lai hop dong mua ban hai ben . co dieu khoan thanh toan cham
    2- het 31/12/2011 hai ben lam gia han thanh «h hop dong . den thang 2/12 tt van khau tru dau vao binh thuong

các bạn ơi cho mình hỏi : hiện jo mình đang use hóa đơn của thág tư , nhưng có khách hàng muốn xuất hóa đơn trong tháng 3 thì mình fai làm sao đây hả các bạn , mong các bạn giúp mình với ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối