Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

kế toán tiền mặt

cả nhà mình ơi, giúp tôi vấn đề này nhé:
    giám đốc công ty mình không hiểu vể khoản tiền tồn trong sổ quỹ tiền mặt là gì, mình đã giải thích đó là tiền tồn trong sô quỹ, nhưng giám đốc ko cho là đúng và nói đó là lãi. mình nên giải thích thế nào giám đốc sẽ hiểu nhỉ cả nhà???

ðề: kế toán tiền mặt

bạn hãy phân tích cho gđ hiểu khi nào doanh nghiệp được gọi là kinh doanh có lãi. dt-cp>0 là lãi. nhưng trong sổ quỹ tiền mặt thì phần thu không có nghĩa là doanh thu bán hàng mà có thể là tiền đi vay, đi rút tiền gửi về nhập quỹ nên số tiền tồn tồn quỹ không có nghĩa là số tiền lãi của doanh nghiệp mà số tiền đó giúp duy trì và tồn tại, phát triển.

số tồn quỹ tiền mặt là khoản tiền mặt thực tế trong quỹ của dn có. nó hạch toán vào tk 111
    còn cái tiền lãi hình như hạch toán tk 421 thì phải.
    2 khoản hạch toán trên 2 tk khác nhau....

mình nghĩ là do giam đốc bên bạn ko hỉu gì về kt. sếp mình cũng thế. có hum nhìn vào sổ nkc ,phần cộng ps bên nợ và bên có rồi hỏi mình sao mà phát sinh lại nhiều thế? xem lại xem có sai ko?????:humhum:

uh, tớ cảm ơn ý kiến của các bạn nhé. chúc các bạn lun sống vui vẻ.

---------- post added at 04:57 ---------- previous post was at 04:55 ----------

ui, tớ cảm ơn nhé, khổ thật đấy làm việc với 1 ông giám đốc ko bit về kt. chúc b lun sống vui vẻ nhá!

ông giám đốc không hiểu gì về kế toán cũng không có gì là khổ cả bạn àh! vậy thì mình cũng đỡ hơn về những gì mình làm không có ai can thiệp!

Trích dẫn Gửi bởi sogoodbye
    cả nhà mình ơi, giúp tôi vấn đề này nhé:
    giám đốc công ty mình không hiểu vể khoản tiền tồn trong sổ quỹ tiền mặt là gì, mình đã giải thích đó là tiền tồn trong sô quỹ, nhưng giám đốc ko cho là đúng và nói đó là lãi. mình nên giải thích thế nào giám đốc sẽ hiểu nhỉ cả nhà???
    câu trả lời của bạn giống câu hỏi của giám đốc nên ỏng í hỏng hỉu là đúng rồi. hic..giám đốc công ty bạn thật là hài quá.

có nhiều người rất giỏi nhưng không biết gì về tiền!đừng vội cười họ,không hiểu thì giám đốc hỏi, có lẻ ổng hiểu theo cách của ổng nên hỏi cho chắc chắn, cũng tốt thôi mà, bạn nên lấy báo cáo tài chính ra giải thích cặn kẽ cho đến khi nào ổng hiểu mới thôi-có như vậy sau này ổng mới không hỏi nhiều sổ sách khác.

theo mình mấy người giỏi đó, nhất là mấy ông gđ còn biết nhiều về tiền hơn kế toán đấy. chắc gđ thử bạn đó thôi.

híc.em định thực tập về kế toán vốn bằng tiền không biết có khó không?

---------- post added at 09:47 ---------- previous post was at 09:45 ----------

Trích dẫn Gửi bởi hienmc1990
    híc.em định thực tập về kế toán vốn bằng tiền không biết có khó không?
    chắc giám đốc hỏi để thử thôi chứ họ không hiểu thì sao họ làm giám đốc được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối