Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

viết hoá đơn đầu ra trên 20 triệu

mọi người ui giúp e với
    e vừa viết 1 cái hoá đơn đầu ra ,nhưng tổng số tiên trên hoá đơn trên 20 triệu rùi.bi gio có sao ko a chi?
    e nghi là ko sao vì minh vẫn phải đóng vat đầu ra mà, chỉ có người mua hàng mới cần thui vì họ cần khấu trừ vat đầu vào????
    a chị giúp e với,giám đốc cty e bảo quy định nó phải chuyển khoản????:love03::love03::love03:

đúng rồi trên 20 triệu bên khách hàng muốn khấu trừ thì phải chuyển khoản cho bên bạn thôi. bên bạn ko vấn đề gì.

ðề: viết hoá đơn đầu ra trên 20 triệu

em viết hóa đơn trị giá trên 20tr là phải chuyển khoản đó!giới 20tr là viết bằng tiền mặt đó em àh!!!

nếu bạn viết hóa đơn đầu ra dành cho khách hàng cá nhân thì được, trên phần hóa đơn bạn ghi là tiền mặt cũng đc.
    còn nếu bạn viết hóa đơn đầu ra với số tiền trên 20 tr mà là cty thì bắt buộc bạn phải chuyển khoản đó
    .

Trích dẫn Gửi bởi vịt còi
    mọi người ui giúp e với
    e vừa viết 1 cái hoá đơn đầu ra ,nhưng tổng số tiên trên hoá đơn trên 20 triệu rùi.bi gio có sao ko a chi?
    e nghi là ko sao vì minh vẫn phải đóng vat đầu ra mà, chỉ có người mua hàng mới cần thui vì họ cần khấu trừ vat đầu vào????
    a chị giúp e với,giám đốc cty e bảo quy định nó phải chuyển khoản????:love03::love03::love03:
    thì bạn cứ chuyển khoản và xuất hóa đơn vat cho kh thui

ui các chị ui, e đã viết và xé hoá đơn rui, e mun hoi là bên minh xuất hoá đơn thì ko ảnh hưởng gì ạ, bên kia là 1 cửa hàng thui.
    nhưng nếu bên mua là cty mà minh thu tiền mặt thì có sao ko??
    vì e nghĩ minh vẫn phải đóng thuế vat đầu ra , chỉ cần bên mua chấp nhận là được nhỉ?

không có vấn đề gì cho bên bán bạn nhé, bên mua chuyển tiền mặt hay qua ngân hàng đều không ảnh hưởng đến thuế của bên bạn.
    bên mua, nếu chuyển khoản thì đc khấu trừ thuế, nếu trả bằng tiền mặt thì không được khấu trừ thuế, tuỳ họ lựa chọn thôi.

cái đó thì mình biết rồi . nhưng mình muốn hỏi là nếu bạn ở trên có lỡ xuất hóa đơn trên 20tr rồi nhưng nếu ko chuyển khoản thì sao người mua ko đc khấu trừ ý mà .

vì theo quy định nếu trên 20 tr thì phải chuyển khoản .thì số hđ đó mới được khấu trừ thuế .nếu như nhập vào mà trả tiền mạt thì họ sẽ loại ra ngay .do đó như bạn o sao nhưng căn bản khách hàng có chấp nhận

ok thanks bạn nhiều , đó là quy định của thuế đúng hok ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối