Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thuế Nhà thầu nước ngoài

chào các bạn,
    tháng 01/2010 mình có làm báo cáo thuế nhà thầu của tháng 01/2010 nộp cho cục thuế và đã nộp tiền nhưng do mình nhầm thực tế là mình chưa thanh toán tiền cho khách hàng ở nước ngoài. giờ tới đầu tháng 01/2011 mình mới thanh toán tiền cho khách hàng, vậy số tiền thuế mình đã nộp cho nhà nước và báo cáo đã nộp cho thuế phải điều chỉnh thế nào.
    ví dụ như tổng số tiền phải thanh toán 2010 là 16.800usd, tiền thuế phải nộp là 352tr nhưng tháng 01/2010 đã nộp và làm báo cáo 1.400usd tiền thuế đã nộp 28tr. nhưng thực tế số tiền này mình chưa thanh toán mà đã làm báo cáo với nộp tiền cho nhà nước rồi.
    hãy chỉ cách cho mình với
    tks các bạn nhiều.

ðề: thuế nhà thầu nước ngoài

nếu khai sai bạn có quyền ...xí .. khai lại.
    tất cả các cái khai lại, khai bổ sung đều kèm bản giải trình theo mẫu 01/khbs.
    hiện nay htkk chưa có hổ trợ cho phần khai chính thức cũng như phần khai bổ sung, khai thay thế thuế nhà thầu, vậy bạn hãy làm bằng word hoặc excel mà nộp.

nhưng tờ khai sai em khai sai từ tháng 01/10 tới giờ gần 1 năm rồi không thể điều chỉnh được.
    chỉ giúp dùm em với.

Trích dẫn Gửi bởi hiepsinh
    chào các bạn,
    tháng 01/2010 mình có làm báo cáo thuế nhà thầu của tháng 01/2010 nộp cho cục thuế và đã nộp tiền nhưng do mình nhầm thực tế là mình chưa thanh toán tiền cho khách hàng ở nước ngoài. giờ tới đầu tháng 01/2011 mình mới thanh toán tiền cho khách hàng, vậy số tiền thuế mình đã nộp cho nhà nước và báo cáo đã nộp cho thuế phải điều chỉnh thế nào.
    ví dụ như tổng số tiền phải thanh toán 2010 là 16.800usd, tiền thuế phải nộp là 352tr nhưng tháng 01/2010 đã nộp và làm báo cáo 1.400usd tiền thuế đã nộp 28tr. nhưng thực tế số tiền này mình chưa thanh toán mà đã làm báo cáo với nộp tiền cho nhà nước rồi.
    hãy chỉ cách cho mình với
    tks các bạn nhiều.
    1- làm công văn giải thích- nêu 1 lý do nào đó mà hđ với nhà thầu không thực hiện đc tại t1.2010 ( gắng làm sao có biên bản ký kết giữa 02 bên). nên khi đó có làm tk nhưng chưa nộp tiền vào nsnn và xin điều chỉnh giảm tờ khai đã nộp.
    2- làm lại hđ nhà thầu ký khoảng t.12.2010 hoặc tháng 01.2011( thời hạn bạn thấy hợp lý khi tt cho kh)
    3- nộp nsnn+ tk sau đó tt cho kh