Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

tiền chuyển khoản không khớp hoá đơn GTGT

hi cả nhà. công ty mình có 1 cái hoá đơn gtgt trị giá dưới 20tr. nhưng vì khách hàng trong sài gòn nên chuyển khoản qua uỷ nhiệm chi.nhưng khách hàng lại nợ bên mình vài triệu.giờ chuyển uỷ nhiệm chi khách hàng yêu cầu trừ khoản nợ đó đi.nếu như vậy thì uỷ nhiệm chi không khớp với số tiền trên hoá đơn.mọi người cho ý kiến nhá

ðề: tiền chuyển khoản không khớp hoá đơn gtgt

cậu nói mình cũng chưa hiểu rõ cho lắm cậu cố thể nói rõ hơn không>?

Trích dẫn Gửi bởi tuyet_tb
    hi cả nhà. công ty mình có 1 cái hoá đơn gtgt trị giá dưới 20tr. nhưng vì khách hàng trong sài gòn nên chuyển khoản qua uỷ nhiệm chi.nhưng khách hàng lại nợ bên mình vài triệu.giờ chuyển uỷ nhiệm chi khách hàng yêu cầu trừ khoản nợ đó đi.nếu như vậy thì uỷ nhiệm chi không khớp với số tiền trên hoá đơn.mọi người cho ý kiến nhá
    bình thường thôi bạn, nhớ là phải lập thêm biên bản cấn trừ 2 bên ký, đóng dấu vào nhé ! ghi rỏ số mình bán cho khách, số mình nợ khách, số tiền cấn trừ, số còn phải thanh toán (nhớ ghi cụ thể số hóa đơn, ngày hóa đơn) . chúc thành công. :dangiuqua:

không sao bạn à, vì số tiền nhỏ hơn 20 triệu, nên thanh toán như nào cũng được khấu trừ mà.

bạn cấn trừ luôn cũng ko vấn đề gì cả. tuy nhiên nội dung unc nên ghi rõ ràng.

thân,

Trích dẫn Gửi bởi game_over
    không sao bạn à, vì số tiền nhỏ hơn 20 triệu, nên thanh toán như nào cũng được khấu trừ mà.

bạn cấn trừ luôn cũng ko vấn đề gì cả. tuy nhiên nội dung unc nên ghi rõ ràng.

thân,
    màu đỏ, nếu hơn 20 triệu thì sao game :ngay:

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    màu đỏ, nếu hơn 20 triệu thì sao game :ngay:
    theo game nghĩ nếu hơn 20 triệu, thì giá trị mỗi 1 tờ hóa đơn, " nên" ứng với giá trị giấy unc.
    ( còn không thì xuất hóa đơn, sẽ phải có một giấy " đề nghị thanh toán". trong đó ghi cụ thể số tiền trong hóa đơn, số tiền phải cấn trừ... hóa đơn xuất ra vẫn là số thật nhé, số cấn trừ, bên khách hàng sẽ phải xuất lại cho mình.)

bên mình cũng đã gặp trường hợp này, và khi làm báo cáo thuế, phần ghi chú của hóa đơn sẽ điền thêm là cấn trừ khoản...

thân.

bạn có thể yêu cầu họ viết hđ theo hình thức tiền mặt(vì dưới 20trd) sau khi đối trừ công nợ bên bạn còn phải trả cho họ số tiền còn lại bằng cách chuyển qua tài khoản cá nhân của họ.coi như không liên quan đến hoá đơn

Trích dẫn Gửi bởi thuysl
    bạn có thể yêu cầu họ viết hđ theo hình thức tiền mặt(vì dưới 20trd) sau khi đối trừ công nợ bên bạn còn phải trả cho họ số tiền còn lại bằng cách chuyển qua tài khoản cá nhân của họ.coi như không liên quan đến hoá đơn
    viet hd theo hinh thuc tien mat la sao ha ban?