Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Giảm lượng tiền mặt trên sổ sách

em vừa xem sổ quỹ trên ssach công ty thì thấy lượng tiền tồn quá nhiều 2.5 tỷ.có cách nào giúp lượng tiền trên ss giảm đi không cả nhà.cct có xuống ktra và hỏi tại sao lượng tiền quỹ nhiều mà không gửi nh không?xin tư vấn giúp phương nhé.

ðề: giảm lượng tiền mặt trên sổ sách

Trích dẫn Gửi bởi phuong01
    em vừa xem sổ quỹ trên ssach công ty thì thấy lượng tiền tồn quá nhiều 2.5 tỷ.có cách nào giúp lượng tiền trên ss giảm đi không cả nhà.cct có xuống ktra và hỏi tại sao lượng tiền quỹ nhiều mà không gửi nh không?xin tư vấn giúp phương nhé.
    thực tế có tồn đúng theo sổ sách không, nếu đúng thì không sao hết, nếu không đúng thì yêu cầu giám đốc về nhà lấy góp vào cho đủ.

chắc là không đúng với thực tế đâu,khi bán hàng bằng tiền mặt thì em xuất hd bằng tm nhưng lượng tiền đó cũng không biết đi đâu và về đâu nữa.vì cty em sổ sách kt với tt là khác nhau(em thì làm trên sổ sách thôi à).có cách nào không anh chuối?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    đã vậy sếp còn vay mấy tỷ trong nh nữa mới ghê.giờ em không biết nên thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi phuong01
    chắc là không đúng với thực tế đâu,khi bán hàng bằng tiền mặt thì em xuất hd bằng tm nhưng lượng tiền đó cũng không biết đi đâu và về đâu nữa.vì cty em sổ sách kt với tt là khác nhau(em thì làm trên sổ sách thôi à).có cách nào không anh chuối?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    đã vậy sếp còn vay mấy tỷ trong nh nữa mới ghê.giờ em không biết nên thế nào?
    vấn đề này mình không dám thảo luận, bạn nên cân đối sao cho đúng với thực tế nhé.