Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

làm việc với fast 2006

công ty mình về lĩnh vực xây dựng vì vậy có rất nhiều nhân công cả nhân công công ty và nhân công thuê ngoài. mình muốn theo dõi chi tiết từng người trong phần mềm fast 2006, mình mở chi tiết tk334 cho từng nhân công. nhưng mình không biết vào phân hệ nào để mình có thể theo dõi được từng nhân công. mình tìm mà không thấy đâu cả. ví dụ mình muốn biết đến thời điểm hôm nay tổng tk 334 của nhân công a đã phát sinh các công trình là bao nhiêu và mình đã trả cho nhân công a là bao nhiêu tiền rồi thì mình phải làm thế nào bây h?
    mong các bạn giúp mình với nhé!

ðề: làm việc với fast 2006

theo mình thì bạn theo dõi cho từng nhân viên như sau: bạn mở mỗi nhân công một mã, vd: nguyễn văn a mã 141nva; khi thanh toán tiền lương cho nguyễn văn a, bạn nhập vào pc mã của anh a là 141nva, nội dung: thanh toán tiền lương công trình b chẳng hạn. cứ như thế bạn thanh toán lương cho từng nhân công theo mã riêng, đến khi bạn muốn ktra tổng tiền lương các công trình bạn trả cho công nhân a là bao nhiêu, lúc đó bạn vào phiếu chi, chon "tìm", sau đó bạn chọn mã khách là 141nva, tài khoản đối ứng là 334 lúc đó bạn sẽ biết được số tiền đã trả cho công nhân a. hy vọng ý kiến của mình có thể giúp bạn được.

Trích dẫn Gửi bởi anhduchoi
    theo mình thì bạn theo dõi cho từng nhân viên như sau: bạn mở mỗi nhân công một mã, vd: nguyễn văn a mã 141nva; khi thanh toán tiền lương cho nguyễn văn a, bạn nhập vào pc mã của anh a là 141nva, nội dung: thanh toán tiền lương công trình b chẳng hạn. cứ như thế bạn thanh toán lương cho từng nhân công theo mã riêng, đến khi bạn muốn ktra tổng tiền lương các công trình bạn trả cho công nhân a là bao nhiêu, lúc đó bạn vào phiếu chi, chon "tìm", sau đó bạn chọn mã khách là 141nva, tài khoản đối ứng là 334 lúc đó bạn sẽ biết được số tiền đã trả cho công nhân a. hy vọng ý kiến của mình có thể giúp bạn được.
    bạn ơi!
    như thế thì mình chỉ biết được tổng tiền chi thôi. mình muốn lên được bảng là nhân công a đã thi công bao nhiêu, tổng mình đã trả bao nhiêu trên 1 bảng. giống như mình vào sổ chi tiết công nợ vậy. nếu mình làm theo mã 141 thì lên được nhưng nếu trong kỳ mình không tạm ứng cho họ lần nào, nghĩa là mình chỉ phát sinh tk334, 622, 111. như vậy tớ không thể nào theo dõi được tk334 của từng nhân công.
    huhuhuhu

Trích dẫn Gửi bởi anhduc_0107
    công ty mình về lĩnh vực xây dựng vì vậy có rất nhiều nhân công cả nhân công công ty và nhân công thuê ngoài. mình muốn theo dõi chi tiết từng người trong phần mềm fast 2006, mình mở chi tiết tk334 cho từng nhân công. nhưng mình không biết vào phân hệ nào để mình có thể theo dõi được từng nhân công. mình tìm mà không thấy đâu cả. ví dụ mình muốn biết đến thời điểm hôm nay tổng tk 334 của nhân công a đã phát sinh các công trình là bao nhiêu và mình đã trả cho nhân công a là bao nhiêu tiền rồi thì mình phải làm thế nào bây h?
    mong các bạn giúp mình với nhé!
    nếu bạn muốn theo dõi chi tiết tài khoản hay lập 1 tài khoản con cho tk mẹ thì bạn vào phân hệ kế toán tổng hợp / danh mục từ điển/ danh mục tài khoản .bạn tìm tk cần khai báo tk con và "thêm ".bạn thử làm xem có dc ko nhé

trong trường hợp này bạn làm như sau chắc được :

1- tạo danh sách các nhân viên bạn cần theo dõi danh mục khách hàng.
    2- tạo danh mục vụ việc chi tiết cho từng công trình bạn đang theo dõi.
    3- khi tạo chứng từ hạch toán chi phí thì phải chỉ chi tiết cho mã nv nào và đồng thời cho mã công trình (vụ việc) nào luôn.
    4- các báo cáo thì trong phần báo cáo cho vụ việc có đủ cho bạn xem đó.

chúc thành công