Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thưa các anh, chị đi trước, chúc các anh, chị một ngày vui vẻ và hạnh phúc ạ !

em là sinh viên tốt nghiệp nghành tài chính ngân hàng ở trường đại học tây đô và mới ra trường năm 2012... các anh, chị ơi, em sắp đi làm kế toán bán hàng ở một danh nghiệp.. mà em chưa đi làm nên em không biết nó có dễ dàng không nữa, kế toán bàn hàng là nghiệp vụ như thế nào ạ ? mong các anh chị chỉ giáo và giúp đỡ cho em với ạ !

ðề: thưa các anh, chị đi trước, chúc các anh, chị một ngày vui vẻ và hạnh phúc ạ !

cũng có gì khó đâu bạn ơi! từ từ tiếp xúc sẽ biết thôi

ðề: thưa các anh, chị đi trước, chúc các anh, chị một ngày vui vẻ và hạnh phúc ạ !

kế toán bán hàng , công việc chủ yếu là bán hàng và ghi hóa đơn, nghiệp vụ chủ yếu là nhanh chóng nắm bắt các loại hàng hóa có trong dn : tính năng, công dụng, giá cả ...của từng mặt hàng. càng nắm bắt nhanh chừng nào thì khả năng được ở lại làm việc càng lớn, nhưng đừng quá 2 tháng, người chủ không thể chờ lâu hơn đâu.

em cũng chưa biết nghiệp vụ kế toán bán hàng là như thế nào nữa ^^ các anh, chị có ví dụ cụ thể không ạ ? nghiệp vụ chính của em là tài chính ngân hàng nhưng giờ ra trường phải làm trái nghành ạ hjhj chúc các anh, chị buổi sáng vui vẻ ạ !

thực tế nói mới hiểu chứ giờ nói làm sao hiểu được!