Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hình Thành TSCĐ ????

các pác ơi cho em hỏi với !
    cty em kinh doanh máy và linh kiện máy vi tính .em muốn chuyển một số máy vi tính sang làm tscđ ,để tiến hành trích khấu hao . giờ em phải làm những thủ tục hay chứng từ gì để hợp lệ ,các pác chỉ dzum em với ạ !
    cảm ơn các pác nhìu nhìu

ðề: hình thành tscđ ????

Trích dẫn Gửi bởi angel1001
    các pác ơi cho em hỏi với !
    cty em kinh doanh máy và linh kiện máy vi tính .em muốn chuyển một số máy vi tính sang làm tscđ ,để tiến hành trích khấu hao . giờ em phải làm những thủ tục hay chứng từ gì để hợp lệ ,các pác chỉ dzum em với ạ !
    cảm ơn các pác nhìu nhìu
    lập hóa đơn như xuất bán, chuyển hàng hóa thành tscd:
    n211
    c156

Trích dẫn Gửi bởi linh_suchuoi
    lập hóa đơn như xuất bán, chuyển hàng hóa thành tscd:
    n211
    c156
    sao lại lập hóa đơn ? :lasao: đâu có phát sinh doanh thu đâu bác, chỉ cần ghi phiếu xuất kho thôi chứ.

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    sao lại lập hóa đơn ? :lasao: đâu có phát sinh doanh thu đâu bác, chỉ cần ghi phiếu xuất kho thôi chứ.
    trường hợp này được quy định trong thông tư 30/2008/tt-btc bạn có thể coi lại xem có cần xuất hóa đơn cho tiêu dùng nội bộ không nhé!:mua:

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    bạn xem đọan trích dẫn tt30 sau:
    b- đối với hàng hoá, dịch vụ dùng để cho, biếu, tặng, trao đổi, trả thay tiền lương cho người lao động và tiêu dùng nội bộ thì phải lập hoá đơn gtgt (hoặc hoá đơn bán hàng), trên hoá đơn ghi đầy đủ các chỉ tiêu và tính thuế gtgt như hoá đơn xuất bán hàng hoá, dịch vụ cho khách hàng”.